PDA

View Full Version : Hỏi về máy in

Gà Béo
11-11-2008, 09:05
Em đang dùng máy HP Laser 1200, hiện tại em đang đau đầu vì nó.
Mỗi lần in chỉ in dám in 1 tờ vì để 2 tờ là lại kẹt máy (gạt chuyển giấy có vấn đề), chưa hết mỗi lần in chữ đậm hoặc mảng tối màu phải đổ nhiều mựclà trống lại bẩn các tờ tiếp theo in cứ đen xì.
Em phải giải quyết nó thế nào bây giờ đây mong mọi người giúp

thanhhung92
11-11-2008, 10:50
bạn nên xem lại cái hộp mực của bạn, hộp mực này bạn đã đi bơm mực lại lần nào chưa theo quy định hộp mục mới bạn chỉ bơm tối đa là ba lần sau đó phải tiến hành thay drum và gạt cho hộp mực. nhưng nếu thay toàn bộ drum và bộ gạt đồng thời bơm mực tiếp thì giá xấp xỉ gần bằng tiền mua hộp mực mới bạn nên tính toán cho kỹ. Vấn đề thứ 2 là máy in bị kẹt giấy nó có rất nhiều nguyên nhân bị kẹt ở nơi nào thì mới có thể giúp bạn tuy nhiên việc kẹt giấy do bạn mô tả có thể là máy in của bạn bị đổ mực trong máy in bạn nên vệ sinh sạch sẽ cho máy in thì sẽ hết thôi mình củng đang dùng loại máy in này

Gà Béo
11-11-2008, 16:22
Cám ơn bạn đã quan tâm, mình đã thay trống một lần bơm mực lần này là 2 lần thì phải vì mình không dùng nhiều lắm đúng là rất tốn kém.
Thay gạt mực như bạn nói có phải là thay cartridge ko

ketovoidoi
12-11-2008, 01:03
bạn nên xem lại cái hộp mực của bạn, hộp mực này bạn đã đi bơm mực lại lần nào chưa theo quy định hộp mục mới bạn chỉ bơm tối đa là ba lần sau đó phải tiến hành thay drum và gạt cho hộp mực. nhưng nếu thay toàn bộ drum và bộ gạt đồng thời bơm mực tiếp thì giá xấp xỉ gần bằng tiền mua hộp mực mới bạn nên tính toán cho kỹ. Vấn đề thứ 2 là máy in bị kẹt giấy nó có rất nhiều nguyên nhân bị kẹt ở nơi nào thì mới có thể giúp bạn tuy nhiên việc kẹt giấy do bạn mô tả có thể là máy in của bạn bị đổ mực trong máy in bạn nên vệ sinh sạch sẽ cho máy in thì sẽ hết thôi mình củng đang dùng loại máy in này

Quy định nào cho hộp mực bơm 3 lần hả bro. Nước ngoài họ sản xuất cartridge là dùng 1 lần xong vứt luôn thay cartridge mới. VN tiết kiệm mới nghĩ ra trò đổ mực thui bạn. Nhưng cũng chỉ đổ mực tối đa là 2 đến 3 lần thui vì khi đó trống, gạt cũng mòn nhìu, trục từ cũng kém. Chỉ có cadtrige của SamSung là có thể đổ đc đến 4,5 lần vì dễ đổ ( không phải đục chốt)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thay gạt mực như bạn nói có phải là thay cartridge ko

Gạt mực là cái thanh bằng kim loại. chặn mực thải, bên dưới cao su đấy pác