PDA

View Full Version : Muốn vào mạng phải gọi điện thoại

hoang_khuong
11-11-2008, 00:05
Chào các bạn

Mình dùng gói HOMEN của Viettel, bây giờ muốn vào mạng phải lấy ĐT di động gọi vào điện thoại bàn (chung đường dây với internet).
Có ai gặp trường hợp này không vậy ? :w00t:
Như thế là thế nào nhỉ ?

budda_adt
11-11-2008, 00:27
Mới thấy lần đầu.....

ngondensang2007
11-11-2008, 13:31
Em chỉ nhớ hồi xưa có gặp trường hợp cứ có cuộc gọi đến là ngắt đường truyền internet vì đấu chung với line thoại còn hiện giờ rất hiếm gặp
không hiểu pác đấu kiểu gì mà bị như vậy có thông qua slipter ( bộ lọc ) ko

hoang_khuong
12-11-2008, 00:08
Thì 1 line xuống qua bộ lọc chia thành 2 dây : 1 vào điện thoại 1 vào modem.Mà trước giờ đâu có vụ này, cách đây 5 ngày mới bị.

À, mà trước đó còn có vụ này : tự nhiên rớt mạng, tắt sau đó bật modem thì có mạng trở lại.Thỉnh thoảng IP bị chuyển thành 169...rồi bị thông báo limit connectivity gì đó.

Nói chung chỉ được 1 cái là hơn 1 năm qua chưa bao giờ rớt mạng 1,2 tiếng hay nguyên ngày lần nào hết.

ketovoidoi
12-11-2008, 00:37
Chào các bạn

Mình dùng gói HOMEN của Viettel, bây giờ muốn vào mạng phải lấy ĐT di động gọi vào điện thoại bàn (chung đường dây với internet).
Như thế là thế nào nhỉ ?

Cuộc đời ơi sao lém diệu kỳ
Có những quả như pác này mới đc mở rộng tầm mắt.
Còn việc tự nhiên rớt mạng :Tắt modem 2,3 phút bật lại -> có mạng là bt mà. TH này gặp nhìu rùi.

xuandai
12-11-2008, 01:09
Chào các bạn

Như thế là thế nào nhỉ ?

Chẳng có lý nào như thế cả. Internet và điện thoại bàn chỉ chung nhau đoạn từ tổng đài & DSLAM đến spliter thôi. Còn vụ gọi điện thoại với vụ vào mạng cahngwr liên quan gì nhau cả

user_84_gialam
12-11-2008, 22:04
Phải "mồi" mới vào đc mạng :D, lần đầu tiên gặp trường hợp này.