PDA

View Full Version : Bác nào biết cách đặt pass cho main ASUS ? giúp em với

phongvanbk
10-11-2008, 23:49
em có con main ASUS P5GX-MX/1333 hiện tại cái case của em nút power bị hỏng mỗi lanns mở máy là mệt với nó .Em vào main đăt pass cho nó khởi động bằng ban phim nhưng tìm hoài mà không thấy phần pass của nó ở đâu cả chi có mỗi power key ctrl-esc và tab bar thui .em chon cái ctrl-esc nhưng mà làm hoài nó cung không khởi động được bằng bàn phím kể cả em để standby cung ko đc .Bác nào đã từng làm qua chi giúp em cái để em thực hiện .em cám ơn các bác nhiều

sticky
11-11-2008, 13:13
power hong thi chuyển qua dùng nút res chứ sao mà phải dung bàn phím,nhỡ mèo nó trèo lên thì sao

Hoang_S
11-11-2008, 13:23
power hong thi chuyển qua dùng nút res chứ sao mà phải dung bàn phím,nhỡ mèo nó trèo lên thì sao

Đồng ý, Tháo thùng máy ra, Đảo dây Power và Reset cho nhau là OK.

user_84_gialam
12-11-2008, 23:08
Cần gì phải đảo dây Reset làm gì. Bạn cắt dây nối vào nút "power" ra, sau đó bạn tước 2 sợi dây đó để cho lộ lõi đồng bên trong ra, lúc nào muốn bật máy thì bạn chạm nhẹ 2 sợi dây (dây nối với nút power đó) vào nhau rồi nhả 2 sợi dây đó ra là đc.

congluongthanh
18-02-2009, 14:01
em có con main ASUS P5GX-MX/1333 hiện tại cái case của em nút power bị hỏng mỗi lanns mở máy là mệt với nó .Em vào main đăt pass cho nó khởi động bằng ban phim nhưng tìm hoài mà không thấy phần pass của nó ở đâu cả chi có mỗi power key ctrl-esc và tab bar thui .em chon cái ctrl-esc nhưng mà làm hoài nó cung không khởi động được bằng bàn phím kể cả em để standby cung ko đc .Bác nào đã từng làm qua chi giúp em cái để em thực hiện .em cám ơn các bác nhiều

Mình dùng main P5G-MX, cũng thử nhiều rồi mà không được. Có lẽ mấy main đời cao hơn mới hỗ trợ thì phải. Đặt pass power kiểu này mình rất thích, chớ mấy kiểu pass trong win thì đơn giản quá.