PDA

View Full Version : Vấn đề về user trong Win XP ( Cần giúp gấp) !!!

kurubi
10-11-2008, 11:25
Mình tạo 1 user mới (nghĩa là giờ đã có 2 user : 1 cái là lúc mới mua về đã có + 1 cái mình mới tạo). Sau đó mình xóa 1 user,nhưng đã xóa nhầm user cũ lúc mua về đã có. Giờ user mới mình vào các chương trình ofice đều ko được,click vào nó ra 1 thông báo mình phải chọn đường dẫn đến file nào đó,bấm close mấy lần mới mở được word,... Còn thêm 1 hiện tượng nữa là click đúp vào ổ C để mở ko được (nó ra bẳng thông báo chọn mở bằng chương trình nào), còn click đúp vào các ổ khác đều bình thường. Nhưng mở bằng Explore hay gõ trên thanh Adress thì đều được. Mình thử mọi cách đều ko được. Xin mọi người giúp mình với. Mình xin cảm ơn nhiều.
Mình xài laptop, sử dụng Win XP.
Và cho mình hỏi thêm nữa là mất user đó có ảnh hưởng gì không?
1 lầ nũa mình xin cám ơn !

asimo_dangkhoa
10-11-2008, 11:50
Mình tạo 1 user mới (nghĩa là giờ đã có 2 user : 1 cái là lúc mới mua về đã có + 1 cái mình mới tạo). Sau đó mình xóa 1 user,nhưng đã xóa nhầm user cũ lúc mua về đã có. Giờ user mới mình vào các chương trình ofice đều ko được,click vào nó ra 1 thông báo mình phải chọn đường dẫn đến file nào đó,bấm close mấy lần mới mở được word,... Còn thêm 1 hiện tượng nữa là click đúp vào ổ C để mở ko được (nó ra bẳng thông báo chọn mở bằng chương trình nào), còn click đúp vào các ổ khác đều bình thường. Nhưng mở bằng Explore hay gõ trên thanh Adress thì đều được. Mình thử mọi cách đều ko được. Xin mọi người giúp mình với. Mình xin cảm ơn nhiều.
Mình xài laptop, sử dụng Win XP.
Và cho mình hỏi thêm nữa là mất user đó có ảnh hưởng gì không?
1 lầ nũa mình xin cám ơn !

Theo như bạn mô tả thì máy ban đã bị nhiễm virus roài, trước hết phải quét Virus đã chứ, BKAV, AVG, Bit, Symantic,... bạn kết hợp 1 vài phần mềm để chắc ăn.

Sau khi quét xong phải xử lý hậu quả do Virus để lại, search file autorun.inf ở các ổ đĩa và xóa nó đi thôi.

Xóa user không ảnh hưởng nhiều nếu bạn không lưu các file quan trọng vào phần Desktop, document, picture,music...v.v của User đó (vì khi xóa user win sẽ hỏi có xóa các thư mục và file của user không, thường thì ta chọn yes, vậy là bay).

Chúc bạn thành công, thân!