PDA

View Full Version : Cô dâu Việt lại bị bôi nhọ tại Singapore

cảnh
09-11-2008, 14:15
Đó là tựa đề thấy trong Thanh Nien online, xem thêm ở đây:
http://www.thanhnien.com.vn/News/Pages/200845/20081108230958.aspx

Các bạn nam và nữ có í kiến gì không?

Chừng nào chúng ta mới thấy hôn nhân không tình yêu là một hình thức "đĩ điếm trá hình", "buôn bán nô lệ tình dục trá hình"?
Chừng nào nào chúng ta mới thấy "nhục" khi bị bôi nhọ như vậy?
Chúng ta có nên nói thẳng với những người Singapore, Taiwanese, v.v. rằng những người con gái Việt nam đó chỉ là những "con đĩ". Người phụ nữ Vietnam chân chính không bao giờ làm việc đó.

Mong í kiến của các bạn

live4ever
09-11-2008, 14:21
Xời ơi! mem ddth đã chửi cái vụ này ngay từ bữa đó mà mãi tới nay thì nó mới chịu lên tiếng.
Đúng là báo chí VN...cái gì cũng đợi, cũng xin lệnh !

Những cô gái VN thật sự là những món hàng được rao bán khuyến mãi trên chợ Singapore

http://www.ddth.com/showthread.php?t=226517&page=2&highlight=d%C3%A2u+Vi%E1%BB%87t

cảnh
09-11-2008, 14:35
Xời ơi! mem ddth đã chửi cái vụ này ngay từ bữa đó mà mãi tới nay thì nó mới chịu lên tiếng.
Đúng là báo chí VN...cái gì cũng đợi, cũng xin lệnh !

Ồ, vậy hả, đúng là "chấy lớn gặp nhau" :lick:

Vậy chúng ta thảo luận theo hướng này nhé:

Chừng nào chúng ta mới thấy hôn nhân không tình yêu là một hình thức "đĩ điếm trá hình" là "buôn bán nô lệ tình dục trá hình"?
Chừng nào nào chúng ta mới thấy "nhục" khi bị bôi nhọ như vậy?
Chúng ta có nên nói thẳng với những người Singapore, Taiwanese, v.v. rằng những người con gái có diện mạo VN đó chỉ là những "con đĩ". Người phụ nữ Vietnam chân chính không bao giờ làm việc đó.

kenny_chicken
09-11-2008, 16:49
Đĩ, cũng có đĩ yêu nước. Chỉ vì nghèo mà ra nông nỗi như vậy. Chả ai sống trong giàu sang phú quí mà lại đi làm mấy cái nghề đó đâu. Có trách thì hãy trách cái xã hội thực dụng này nhưng lại nấp dưới cái bình phong gọi là thiên đường xyz...

QUANGTHAI_OPTIC
09-11-2008, 17:57
Đĩ, cũng có đĩ yêu nước. Chỉ vì nghèo mà ra nông nỗi như vậy. Chả ai sống trong giàu sang phú quí mà lại đi làm mấy cái nghề đó đâu. Có trách thì hãy trách cái xã hội thực dụng này nhưng lại nấp dưới cái bình phong gọi là thiên đường xyz...

Cái này o đúng vì có những em luôn có tư tưởng làm Đ,điển hình như em diễn viên Y nổi tiếng ,cô ta đâu có nghèo

kenny_chicken
10-11-2008, 00:53
Cái này o đúng vì có những em luôn có tư tưởng làm Đ,điển hình như em diễn viên Y nổi tiếng ,cô ta đâu có nghèo
Nói có sách, mách có chứng. Nói thẳng ra tên xem nào ?

QUANGTHAI_OPTIC
10-11-2008, 01:12
Chắc cậu này là người ngoài hành tinh,mình đã viết đến đó mà còn o biết thì thôi vậy coi như mình nói sai :lick:

chuyenly
10-11-2008, 01:59

Bác nên xem lại :emlaugh:

kenny_chicken
10-11-2008, 02:41
Chắc cậu này là người ngoài hành tinh,mình đã viết đến đó mà còn o biết thì thôi vậy coi như mình nói sai :lick:
=)) .Ý bác nói kon YV ấy hả? Cái kon mà bác nói nó không có làm nghề đó. Nó bị thằng bồ quay lén thì có. Bằng chứng là những cảnh quanh đó camera chỉ đặt có 1 góc duy nhất. Chẳng qua là tưởng thằng đó giàu có thôi, ai dè vớ nhằm hũ sạn =)). Nếu chỉ có vậy mà vội kết luận như vậy là mần đĩ là ko đúng, chả nhẽ con Nhật Kí Vàng Khè quay phin có chủ đích là cũng mần nốt à ? Hay diễn viên ngoại hạng ?

THE LAST LEAF
10-11-2008, 08:21
=)) .Ý bác nói kon YV ấy hả? Cái kon mà bác nói nó không có làm nghề đó. Nó bị thằng bồ quay lén thì có. Bằng chứng là những cảnh quanh đó camera chỉ đặt có 1 góc duy nhất. Chẳng qua là tưởng thằng đó giàu có thôi, ai dè vớ nhằm hũ sạn =)). Nếu chỉ có vậy mà vội kết luận như vậy là mần đĩ là ko đúng, chả nhẽ con Nhật Kí Vàng Khè quay phin có chủ đích là cũng mần nốt à ? Hay diễn viên ngoại hạng ?

Thôi đúng là ngoài hành tinh thật rồi

kungfupanda
10-11-2008, 10:09
Hehe, sang Geylang nhiều chân dài dân chơi việt lắm