PDA

View Full Version : Cho em hỏi về cái splitter của modem.

hoctap265
09-11-2008, 10:35
Tức là nhà em dùng mạng Mega VNN của VNPT.Sau trận đại hồng thủy của thủ đô vừa rồi thì tự nhiên cái máy cố đinh k liên lạc đc.nhưng net thì vẫn ok( Tức là em vẫn dùng ADSL nhưng qua đường dây cố định í ạ).Thế là em mới thử cắm cái dây điện thoại sang bên chỗ cắm modem thì điện thoại ngon.Thế thì em đoán là cái splitter có vấn đề( hỏng bên cắm phone).Theo các bác thì có phải thế k ạ? Và cái splitter của modem planet ở ngoài giờ bán bao nhiêu ạ?

ngondensang2007
09-11-2008, 15:07
cắm kiểu gì mới là vấn đề.
Chỉ cắm điện thoại hay vác cả dây theo.Nếu như chỉ cắm cả điện thoại thì xem thử lại dây còn nếu đã vác cả dây sang thì hỏng splitter là chắc chắn.
Trên thị trường giá cả rơi vào 10K~50K tùy chất lượng sản phẩm.Riêng splitter thì modem nào cũng chiến tuốt không phân biệt hãng sản xuất đâu.

wuhoatu
09-11-2008, 16:19
Cách tốt nhất để xài chung điện thoại và modem ADSL là bạn tách dây, đấu song song trước khi qua spliter. Sau đó, 1 nhánh cắm thẳng vào modem không cần qua filter/spliter, nhánh kia qua filter/spliter trước khi vào điện thoại. Mỗi điện thoại mắc song song nên xài 1 filter/spliter riêng.