PDA

View Full Version : Ba con oi cuu cuu

Nguyen HuongHien
13-08-2003, 16:29
Toi dang lap trinh thoai voi VOS, su dung SQL lam co so du lieu. Tuy nhien khi toi thay doi gia tri cua mot truong trong co so du lieu ( su dung Store Procedure) thi khi tiep tuc chay, chuong trinh cua toi khong lay lai duoc gia tri cua truong da thay doi, ma phai chay lai chuong trinh thi moi lay duoc gia tri cua truong da bi thay doi. Toi phai lam sao bay gio ba con!
Lam on lam phuc con hon lam giau, giup nhau ti nao!!!

thien_say
03-09-2003, 19:07
Bạn không nói là bạn thay đổi giá trị trong chính chương trình của bạn hay bên ngoài. Nếu bạn thay đổi bên ngoài (như tôi đoán), thì có nhiều cách để các giá trị của chương trình được cập nhật và đồng bộ với CSDL. Tuy nhiên tôi không hiểu bạn nói chương trình "không lấy được" có nghĩa là bạn đã viết mã cho chương trình reload dữ liệu nhưng nó vẫn không lấy được hay bạn không viết?

lam_lvl
29-10-2003, 16:38
OK, tui đồng ý với ý kiến của của pác thien_say, đại ca có viết thủ tục load dư liệu chưa mà đòi thấy sự thay đổi như thế nào. thứ 2, giả sử như pác đã viết thủ tục đó rồi, nhưng tại thời điểm pác nhấn nút Save (chẳng hạn) để lưu dữ liệu thi lại không gọi thủ tục load lại dữ liệu, đó là lý do tại sao chạy lại chương trình thí mới thấy có sự thay đổi !!

he he

Chúc may mắn

noname_nonumber
30-10-2003, 06:45
OKay !
Thanks hai bac rat nhieu. Hoi tiec la hai bac giup em hoi muon, neu khong thi chung ta se co nhieu cai de ban day bac a !
Tat nhien la khi em muon lay gia tri mot truong trong co so du lieu ra thi em phai viet code trong chuong trinh cua em roi !
Van de nay em da giai quyet duoc bang mot meo nho :D) va thuc su khong phai la mot van de dang quan tam nhieu lam.

Bay gio em co mot van de thu hai, do la lam sao em co the lay gia tri tra ve tu mot stored procedure ma khong dung lenh query ! Viec truyen bien vao thi on, tuy nhien viec lay gia tri tra ve thi em van khong lam duoc (nho la em chi dung " exec stored procedure " trong chuong trinh cua em thoi chu khong lam trong SQL Analyzer dau nhe )
Gia su em co mot stored procedure co ten la ProcedureA, thuc hien mot cong viec va tra ve mot gia tri nguyen.
Em co mot bien x (cung kieu nguyen) trong chuong trinh cua em (khong phai sQL) ban dau co gia tri bang 1. Bien nay dung de luu gia tri tra ve cua ProcedureA.
De chay stored procedure A em can gui lenh sau den SQL server:
" " & x & "= exec ProcedureA [cac gia tri input]"
Khi thuc hien thi chuong trinh bien dich lai thay x bang 1 va gui dong lenh '1=exec ProcedureA [cac gia tri input] ' toi SQL server
Va nhu vay neu ProcedureA tra ve mot gia tri nguyen bang 2 chang han, thi chuong trinh se bao loi !
Chac chan roi! 1 lam sao bang 2 duoc !
(Trong SQL server, dau = cung la lenh gan - assignment)
ProcedureA chay on, tra ve gia tri chinh xac khi thuc hien trong SQL Analyzer.

Thanks.
Regard,

lam_lvl
30-10-2003, 09:12
ok, tui có thể hướng dẫn pác tí xíu thế này:
chẳng hạn như tui có một stored proceduce thực thi để lấy về Tổng số mẫu tin trong một bảng :

create proc sp_totalRecords

as
-- Chú ý dòng này
@total int output
set @total = (select count(*) from tblOrders)

return @total.

Khi thực thi từ Query Analyzer :

declare @total int output --tên biến có thể khác
exec sp_totalRecords @total output

Nhưng chẳng hạn như bạn lập trình trong VB hay C# thì bạn
phải khai báo :

Trong C#:

SqlCommand sqlCommand = new SqlCommand("sp_totalRecords",conn);
sqlCommand.CommandTye = CommandType.StoredProceduce;

sau đó bạn khai báo một biến để "đón bắt" giá trị đó. chỉ thế thôi.

Trong Vb cũng tương tự như thế !

chúc bạn thành công.
Nếu có gì thắc mắc có thể mail cho mình theo địa chỉ :
lamlv2002vn@yahoo.com

Mình sẽ hướng dẫn chi tiết hơn.

-----------------------------------------
Yêu là chết trong lòng một ít
Vì mấy khi yêu mà chắc được yêu
Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu
Bởi người phụ hay thờ ơ chẳng biết

idiotb4u
26-09-2004, 09:34
Mình đang làm ASP+MS SQL Server, mình muốn hỏi làm thế nào để có thể gọi một store procedure từ một trang ASP?
Mọi người ai biết thì giúp mình với, nhanh nhanh lên nhá, không thì mình chít mất.