PDA

View Full Version : Định hướng thế nào ?.? >.< !!!!

ChickenMafia
08-11-2008, 23:43
Hiện Chick đang học năm thứ 2 đh GTVT, là 1 trường rất nặng về lý thuyết ( trường kỹ thuật mà )+ thêm chick ko hứng thú với việc học lắm , nên tính đến h chick còn 4 môn phải học lại +_+
Thực sự chick rất thik học về IT, nhưng để học dc IT thì cần rất nhiều thời gian,mà học IT thì ko thể học các môn ở trường đc,hơn nữa, bố mẹ chick chỉ muốn cho chick học tốt ở trường để ra trường theo ngành của bố mẹ,nên suốt ngày thúc ép,h Chick đang rất bế tắc , mong mọi người định hướng giúp Chick, là bây h chick nên làm gì đây, liệu chick có nên tiếp tục tìm hiểu về IT ko, hay chỉ nên chú tâm vào học ở trường thôi +_+ , có nên từ bỏ niềm đam mê để chạy theo việc học hiện tại :( ???

lacloi207
09-11-2008, 00:02
chao` ban`
minh cung~ dang hoc na thu' 2 nhung o? hung yen! di nhien viechoc o? truong` la` quan trong vi` do' la` tuong lai cua? minh ma` du` do k fai? la` nganh' ma` minh` thich'. nhung bo' me cung` muon' tot' cho minh thoi ma` ung k ban. to' chi? bt khuyen ban la` sap' xep' thoi` gian hoc ly' van~ dam? bao? viec hoc cua? minh` vua` theo duoi? dam me IT cua? minh`. cuoc song' la` k dc thieu' nhung dam me uoc muon' ban a!

ChickenMafia
09-11-2008, 00:15
Có lẽ mình giống như tên nick của bạn ời, "lạc lối" có lẽ vậy, nếu mình đăng kí vào 1 trường cntt nào đó thì có thể vừa theo đuổi đam mê , vừa học tốt dc ở trường :), trường GTVT ko dành cho những người có đam mê,có lẽ ở đây chỉ có đam mê duy nhất là học kiến thức ở trường, tớ thấy mấy thằng ở lớp học trâu lắm,học ngày đêm, mà rùi cũng chỉ trên dưới 7 phẩy,chỉ học lực khá, vậy tớ học làm sao để đam mê dc đây, ( bố mẹ bảo phải học lực khá mới xin việc đc >>> lạy hồn +_+ )

ngondensang2007
09-11-2008, 08:31
Đường đời phía trước còn dài.Con đường về sau là do mình tự đi vì thế hãy có quyết định đúng đắn.Hãy đặt số phận vào bàn tay mình chứ đừng đặt số phận vào bàn tay người khác.Lúc đó bạn chẳng khác gì con rối đâu.

lacloi207
10-11-2008, 00:23
ngon den` sang' ban noi' thi` cung~ dung' do nhung no chi? dung' o? 1 khí' canh nao? thoi ban ah` xa~ hoi bay` h ma` k co' tien` thi` k lam` dc rj` dau di~ nhien long` cot' van~ la` kien' thuc ' cua minh`. con` ban chicken ah` dung` co' neu' nua~ minh fai/ chap' nhan thoi mot khi minh` da~ chon con dg do' rui` thi` minh len theo thoi. chu' ma` cu' dung' nui' nay` chong nui' khac thi` met lam' ban ah` cu' hoc truong` nay` rui` lai thay' khongthich' lai thich' hoc truong` kia la` met lam'.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

_____*yeu*_*yeu*________*yeu*_*yeu*_____ ___*yeu*______*yeu*_*yeu*_______*yeu*___ __*yeu*__________*yeu*__________*yeu*___ __*yeu*________________________*yeu*___ ___*yeu*________*MISS_U*_____*yeu*_____ ____*yeu*____________________*yeu*______ ______*yeu*________________*yeu*________ ________*yeu*____________*yeu*__________ __________*yeu*________*yeu*____________ ____________*yeu*____*yeu*______________ ______________*yeu**yeu*________________ Chung ta song tren doi nay khong phai de tim thay 1 nguoi yeu thuong my luon yeu thuong Yêu là khi nhìn thấy "người ấy" khóc mà mình thì ko thể nào... nhịn cười dc. Yêu là khi thấy ng` ta cười với ...ng` khác thì mình ...mún khóc...hehe... Khi ban nhận được tin nhắn này,.thì hãy cười đi nhé! Vì ít nhất đâu đó quanh đây…có một người luôn mong bạn hạnh phúc,.vui vẻ,.và luôn yêu đời. ^^

MyLifeForShare
10-11-2008, 07:30
chao` ban`
minh cung~ dang hoc na thu' 2 nhung o? hung yen! di nhien viechoc o? truong` la` quan trong vi` do' la` tuong lai cua? minh ma` du` do k fai? la` nganh' ma` minh` thich'. nhung bo' me cung` muon' tot' cho minh thoi ma` ung k ban. to' chi? bt khuyen ban la` sap' xep' thoi` gian hoc ly' van~ dam? bao? viec hoc cua? minh` vua` theo duoi? dam me IT cua? minh`. cuoc song' la` k dc thieu' nhung dam me uoc muon' ban a!

ngon den` sang' ban noi' thi` cung~ dung' do nhung no chi? dung' o? 1 khí' canh nao? thoi ban ah` xa~ hoi bay` h ma` k co' tien` thi` k lam` dc rj` dau di~ nhien long` cot' van~ la` kien' thuc ' cua minh`. con` ban chicken ah` dung` co' neu' nua~ minh fai/ chap' nhan thoi mot khi minh` da~ chon con dg do' rui` thi` minh len theo thoi. chu' ma` cu' dung' nui' nay` chong nui' khac thi` met lam' ban ah` cu' hoc truong` nay` rui` lai thay' khongthich' lai thich' hoc truong` kia la` met lam'.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

_____*yeu*_*yeu*________*yeu*_*yeu*_____ ___*yeu*______*yeu*_*yeu*_______*yeu*___ __*yeu*__________*yeu*__________*yeu*___ __*yeu*________________________*yeu*___ ___*yeu*________*MISS_U*_____*yeu*_____ ____*yeu*____________________*yeu*______ ______*yeu*________________*yeu*________ ________*yeu*____________*yeu*__________ __________*yeu*________*yeu*____________ ____________*yeu*____*yeu*______________ ______________*yeu**yeu*________________ Chung ta song tren doi nay khong phai de tim thay 1 nguoi yeu thuong my luon yeu thuong Yêu là khi nhìn thấy "người ấy" khóc mà mình thì ko thể nào... nhịn cười dc. Yêu là khi thấy ng` ta cười với ...ng` khác thì mình ...mún khóc...hehe... Khi ban nhận được tin nhắn này,.thì hãy cười đi nhé! Vì ít nhất đâu đó quanh đây…có một người luôn mong bạn hạnh phúc,.vui vẻ,.và luôn yêu đời. ^^
Bác nào tốt bụng dịch hộ, chứ em thì bó tay, xây xẩm mặt mày chóng mặt quá :emlaugh: ddth có tích hợp bộ gõ mà nhỉ :(

Theo mình nghĩ bạn cứ tiếp tục học, đừng bỏ rồi sau đó hối hận.
Nếu bạn bỏ để học CNTT, lúc đang học CNTT bạn có thể nghỉ "phải chi học tiếp thì giờ ra trường rồi" v.v...
Trong lúc học ta vẫn có thể nghiên cứu CNTT mà.
Nếu quá thích thì học xong, kiếm được cái việc làm, rồi vừa làm vừa học thêm CNTT (nghe hơi mệt nhỉ :huh:).

_River_
10-11-2008, 09:35
bác chích với bác lạclời teen quá!

ngondensang2007
10-11-2008, 09:48
may mà pác ác kèn còn đang mải mê chinh chiến và iu đương đâm ra chưa sờ tới

lacloi207
10-11-2008, 11:23
chào mọi người xin mọi người cho tó bt với tại sao mà nick name của tớ bâyy giờ k thể ép thêm đc những nick mới nũa vậy. tớ dùng nick khác thì ép được .xin mọi người chỉ bảo tớ với nha. thanks

ngondensang2007
10-11-2008, 11:43
không add thêm được vì có quá nhiều người rồi
yahoo nó giới hạn số người mà
xóa bớt một người bạn lâu không chát add người bạn khác vào xem sao
nhất là bây giờ người ta thay nick như thay áo chẳng bít đường nào mà lần

mới check thêm được thông tin là xài yahoo bản càng cao nick add càng được nhiều
nhưng pác hàng khủng gớm nhỉ ko add được thêm người chứng tỏ bạn bè phải gần 1khìn người.
Quả là cao thủ

acaxomcui
10-11-2008, 15:46
Nói tới Nick + số dt = bó tay ? ?
Bạn Chick !mình thủ thỉ chút nhé ! Nếu bạn nghỉ đến bậc sanh thành và tương lai thì nên tiếp tục học , còn theo đam mê thì ai cũng có nhưng phải biết sắp xếp thời gian , theo tôi bạn nên cho đam mê là thứ yếu . chúc bạn thành công /

ngondensang2007
10-11-2008, 16:08
Nói tới Nick + số dt = bó tay ? ?
Bạn Chick !mình thủ thỉ chút nhé ! Nếu bạn nghỉ đến bậc sanh thành và tương lai thì nên tiếp tục học , còn theo đam mê thì ai cũng có nhưng phải biết sắp xếp thời gian , theo tôi bạn nên cho đam mê là thứ yếu . chúc bạn thành công /

Nói như pác chắc giờ này em đang ngồi cặm cụi với mấy con số mất thôi.

bluesky1612
10-11-2008, 19:53
He he, ác kền hoặc bác TOM mà vào thì chick và lacloi gi đó tha hồ mà chết nhé

lacloi207
11-11-2008, 09:53
không phải là đầy đầu tiên tui cũng nghĩ là thế nhưng sau khi xóa bớt đi thì vẫn thế thui không thể ép được. nhiều lúc cũng thấy tức. nhưng cũng phải chịu thui.