PDA

View Full Version : giúp với

pavelvn
08-11-2008, 23:05
sau khi cài win xong
mỗi lần mình nhấp đôi vô ổ D hoặcE
thì lại mở ra chương trình open with
mình kong hiểu sao lại như vậy nó làm mình rất mất công
mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người

yeucine
08-11-2008, 23:10
sau khi cài win xong

Virus
Chấm hết.
.....

peter_nguyen78
12-11-2008, 13:07
Bị VR rồi
---

ĐỀ NGHỊ LẦN SAU KHÔNG DÙNG NHỮNG TIÊU ĐỀ TƯƠNG TỰ NHƯ VẬY

dodangghet
12-11-2008, 19:19
Làm sao bồ xóa được những tập tin lạ nằm ngay ổ D và E của bồ là tự nhiên open with sẽ mất thôi

cavaly
12-11-2008, 20:41
bị virus autorun nó an thôi, bro chụi khó vào đây down cái này về chạy là hết, kill_AutoRun (http://www.mediafire.com/download.php?ts7pa0ru03f)
ko cần cài đặt gì cả vì nó được viết bằng dos,

mkt10031
12-11-2008, 20:53
sau khi cài win xong

Như mọi người nói thì virus là đương nhiên rồi, tuy nhiên vấn đề là làm sao sau khi cài lại xong máy bạn Click và ổ D hay E không còn bị Open With mới là vấn đề, đúng không?
Theo kinh nghiệm của mình thì máy của bạn bị bệnh như sau: Trước hết là máy của bạn bị nhiễm virus, và virus đã lây sang các ổ D và E, khi lây sang ổ D và E nó đã tạo ra các tệp Autorun.inf trên thư mục gốc của các ổ đó và tác hại của các tệp Autorun.inf này là tự kích hoạt virus trên các ổ D và E khi bạn Double Click vào các ổ đó. Có một số người (trong đó có bạn) nghĩ rằng khi máy bị Virus thì cứ cài lại Windows là xong, điều đó đúng nhưng chỉ đúng đến trước khi bạn Double Click vào các ổ D và E, khi bạn Double Click vào các ổ đó là Virus được kích hoạt rồi. Vậy làm sao để giải quyết đây? Thực ra cách làm rất đơn giản: Bạn cài lại Windows xong, đừng Double Click vào các ổ D và E vội, hãy dùng Windows Explorer để mở My Computer (Ấn tổ hợp phím logo Windows và phím E), vào Tools\Folder option\View, sau đó cho hiện hết File ẩn lên kể cả File của hệ điều hành, lúc này bạn sẽ thấy tệp Autorun hiện lên, xóa hết các tệp đó đi, thế là Ok. Tuy nhiên, cách làm này chỉ có tác dụng không kích hoạt Virus khi bạn Double Click vào ổ D và E còn Virus thì vẫn còn nguyên trên ổ cứng của bạn, sau dó tốt nhất là dùng 1 phần mềm nào đó quét hết Virus đi. Chúc thành công.