PDA

View Full Version : Bạn nào pro giúp mình với...

vjp
08-11-2008, 12:22
Máy tính của mình sau khi diệt virus bằng kaspersky thì không thể vào ổ D: và E: khi click vào ổ D: hoặc E: thì máy báo là " Windows cannot find '10.1.08.exe'. Make sure you typed the name correctly, and then try again. To search for a file, click the Start button, and then click Search.", mình đã vào WinWAR để mở ổ D: , ổ E: và đã xoá những thư mục, tập tin lạ. Sau khi khởi động lại máy tính thì mình đã vào được 2 ổ đĩa trên nhưng mình không thấy 1 thư mục nào xuất hiện, chỉ là một vùng trắng! Nhưng trong properties của ổ D: thì vẫn hiện "Used spaced : 14.7 GB" .Vậy có cách nào làm xuất hiện lại những thư mục đã từng có trong ổ D:, E: ?

bluesky1612
08-11-2008, 12:52
Bạn thử vào cmd (Start/run/cmd) gõ dòng lệnh sau xem:
attrib -r -h -s D: (hoặc D:\*.*)
attrib -r -h -s E: (hoặc E:\*.*)

Antony87
08-11-2008, 17:35
đó chỉ là cách bỏ thuộc tính của tập tin.bạn ơi ban thủ properties xem định dạng của ổ có fai la RAW ko.nếu đúng thì bạn thử cách của mình xem.bạn converter o sang định dạng NTFS sài cho securyti nha :d.rồi properties ổ đĩa chọn mục securyti -Advanced-owner-tich (v) vao o replace owner on subcontianers and objects.mình cũng từng dùng WIRA để xóa file la rốt cuộc không truy cập vào được nữa