PDA

View Full Version : Du học USA ! Co ai biết hông ?

yu_yu
12-08-2003, 19:18
Có ai biết du học sang Mỹ hông ?
Và pakon có ai biết trung tâm tư vấn nào hông ?? Chỉ giùm mình với nha ... Đang cần đi gấp :wub: ... Nhưng giá thành phải rẽ chút chút nha !!! :yes:

kituni
13-08-2003, 10:58
hi, tui ko biết chỗ nào tốt, nhưng tui biết 1 chỗ ko tốt lém, đó là Trung tâm du học Việt Mỹ - hình như trên đường LVSĩ thì fải. [ bạn tui mới bị ở đây chơi 1 vố, hic hic]. Take care :bawling:

yu_yu
14-08-2003, 15:43
Nguy hiểm wá nhỉ ! Mình bây giờ chỉ mong rời khỏi đây ...Mặc dù còn một điều mình lo lắng nhưng tốt hơn mình nên đi ... :crying: :bawling:

Có ai giúp giùm mình nha ... :helpsmili :down:

ngochinh
25-10-2003, 21:57
Nói như vậy thì ai nói không được..phải biết xáx định mục đích của mình học để làm gì chứ...và học ở đâu là tót nhất

gate2vn
05-11-2003, 14:16
Nguy hiểm wá nhỉ ! Mình bây giờ chỉ mong rời khỏi đây ...Mặc dù còn một điều mình lo lắng nhưng tốt hơn mình nên đi ... :crying: :bawling:

Có ai giúp giùm mình nha ... :helpsmili :down:

mong muốn của bạn là đi học hay chỉ là muốn rời khỏi VN???? Nếu thực sự muốn di học, trước hết bạn cần xác định chuyên ngành của mình, khả năng tài chính của gia đình ra sao? Tôi cũng đã làm thủ tục du học, nhưng mà fail ở vòng phỏng vấn tại sứ quán, nên giờ này vẫn ở VN :) nếu bạn xác định được mục tiêu rõ ràng hơn, tôi nghĩ có thể sẽ giúp bạn được phần nào.

bluespring81
31-12-2003, 00:40
Bạn có biết vì sao mình fail không? Để chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người. Tôi cũng đang tiến hành làm thủ tục...nhưng chưa tới vòng phỏng vấn. Nghe bạn nói thấy lo quá!

gate2vn
31-12-2003, 01:10
hì hì.... đừng để cái lo quật ngã bạn chứ. cứ tươi cười mà thẳng tiến :D chuẩn bị hồ sơ, xếp cái nào ra cái đó: ví dụ tài chính, kẹp riêng 1 kẹp, thư giới thiệu, kẹp riêng 1 kẹp.... khai báo cho rõ ràng :) cười nói toe toét với nó là xong thui mà :D

good luck nhé.

cutie
03-09-2004, 14:58
Nhưng mà cũng phải tùy theo người chứ,đâu phải ai cũng vậy đâu. Tui phỏng vấn năm ngoái fail lần đầu,nó chẳng thèm coi hồ sơ gì hết, chỉ hỏi st about family rùi nó nói là try again next time rồi trả passport tui lại. Ra mới biết là mình phải chủ động nói với người ta trước. Nhiều lúc mang hồ sơ vô cả đông mà nó đâu có coi,cũng chẳng hỏi nữa, nhiều lúc chỉ hỏi mấy cái tào lao không à.
Đến lần thứ 2 tui phỏng vấn thì tui gap ông Mỹ,ổng cũng chẳng thèm hỏi hay nói nhiều gì hết, hình như ổng chỉ hoi tui có 1 câu, trả lời xong câu đó rồii tui tự nói tùm lum cái hồ sơ của tui, chứng minh tài chính với lại học bạ, ổng coi xong ổng cho đậu luôn.
Không biết năm nay sao chứ mấy đứa bạn tui về vn phỏng vấn lại đậu hết mà...
Good luck!!!

vantruong
05-09-2004, 17:35
hi` quan trong. khi interview là phải try to show your confidence .Answer their questions clearly and talk to them your purposes at US.Don't worry and everything'll be allrite:)......

demen
21-09-2004, 20:53
Ne^'u ba.n muon di du hoc My, ma muo^' n o vu`ng na`o tieu bang na`o. Mi`nh dang o vung New England . Neu ban muon get more info o day minh co the giup cho

tme_power
28-07-2011, 10:36
Du học (http://www.duhocusa.org) usa thì xem tại đây nè http://www.duhocusa.org/

thanh.minh
12-08-2011, 09:44
Mình thấy trung tâm Summit ở Hoàng Cầu hiện giớ đang nhận được nhiều sự quan tâm của phụ huynh và học sinh. Bên này chuyên về đào tạo và tư vấn du học đặc biệt là du học Mỹ, có rất nhiều học viên đã nhận được học bổng và đi du học thành công tại Mỹ. Nếu các bạn quan tâm tới du học Mỹ thì có thể gọi điện cho chị Hoa là giám đốc trung tâm để được tư vấn thêm nhé! 0986 560 663.

tuanhuiz
12-08-2011, 15:53
upoppppppppppppppppp

emvanlacobe
18-08-2011, 10:41
bạn ơi có rất nhiều các trung tâm tư vấn nhưng mà theo mình nghĩ bạn nên đến các trường đại học nó có phòng tư vấn tuyển sinh đó bạn à