PDA

View Full Version : upgrade window XP pack3 không được giờ muốn quay về như cũ phải làm sao

yourlove123
07-11-2008, 19:28
mình upgrade win XP len SP3 nhưng tới phần installing window thì nó không chạy nữa giờ mình muốn mọi thứ trở lại như cũ phải làm sao,vì mình có rất nhiều tài liệu quan trọng trong ổ cứng không format win lại được lại không vào win được :( ai biết chỉ giùm mình nhé

bluesky1612
07-11-2008, 19:40
Có nhiều cách để làm việc này. Trước tiên bạn khởi động lại rồi bấm F5 cho vào màn hình đen (thường dùng để vào Safe Mode đó), trong màn hình đó bạn chọn dòng "Last..." (quên rồi, đại khái nó bảo bạn chọn để quay về thời điểm windows còn tốt trước đó, nếu mình nhớ ko nhầm thì đó là dòng dài nhất). Nếu không được thì bạn hãy di chuyển dữ liệu đi rồi cài lại win đi, di chuyển dữ liệu bằng cách dùng 1 hệ điều hành khác chạy trên CD như Hacao Linux chẳng hạn (thằng này có khuyết điểm là chỉ có thể đọc trên NTFS chứ ko ghi được).

khidot_2006
07-11-2008, 19:45
mình upgrade win XP len SP3 nhưng tới phần installing window thì nó không chạy nữa giờ mình muốn mọi thứ trở lại như cũ phải làm sao,vì mình có rất nhiều tài liệu quan trọng trong ổ cứng không format win lại được lại không vào win được :( ai biết chỉ giùm mình nhé

nếu máy của pác hiện tại không vào win dc, tốt nhất là pác dùng CD Windows XP Live để sử dụng Windows trực tiếp trên đĩa CD, chép hết các tài liệu quan trọng sang 1 phân vùng khác an toàn hơn, sau đó thực hiện cài lại Win...

thz
07-11-2008, 20:26
Nếu như các cách trên hơi khó thực hiện thì bác chỉ việc cài đặt Win vào ổ D rồi khởi động Win từ ổ D để cứu dữ liệu ở ổ C, rồi cài lại win vào ổ C là xong. Mình cũng vừa phải làm = cách này.

yourlove123
08-11-2008, 05:34
Giờ mình muốn mọi thứ trở về như cũ như trước khi cài đặt win thì có được không vậy các bạn

Trần Lê Minh
19-11-2008, 12:18
Bạn tham khảo cách này thử xem :

Sau khi bạn tắt chế độ update win đi thì nhớ làm theo cách này để mcrosoft ko đòi bản quyền nữa nhé

Đầu tiên các bạn vào Start ~> Run ~> gõ Regedit rồi tìm đến khóa :
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents

hoặc : HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\WP AEvents

Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rồi click vào Modify.

Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).

Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start ~> Run ~> gõ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows. Đừng lo hãy chọn:
I want to telephone a customer service representative to activate Windows

Tiếp đến nhấn Next, nhấn Change Product key, rồi nhập key xịn sau: DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B

Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later

Xong đâu đó rồi thì khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Run, nhập vào %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
-------------------------------------
nguồn từ ddth