PDA

View Full Version : Cho mình vai lời khuyên đi nào!

haihoang
28-07-2002, 03:16
Mình đang định đi kiếm việc làm thêm nhưng hiện mình chưa có kinh ngiệm lắm, Bạn nào có thể giúp mình vài lời khuyên được không ?
Mình đang học năm nhất ĐH KHTN khoa CNTT
Mong được giúp đỡ..
Cám ơn trước!

vikhoa
28-07-2002, 08:49
Nên thêm NIIT vào nữa. Nhưng sao hỏi về việc làm mà lại đưa ra poll về học IT thế hả bạn ? Có vẻ không hay lắm đâu. Nếu bạn không giải thích được thì nên xóa poll đi, tạo 1 chủ đề mới về vấn đề học IT trong chuyên mục "Học về CNTT"

vikhoa
28-07-2002, 08:52
Câu hỏi của bạn chung chung quá, bạn cần lời khuyên về điều gì ? Và khả năng của bạn như thế nào ?

Khi tham gia 1 diễn đàn, muốn câu hỏi của mình được trả lời chính xác, hãy gửi 1 câu hỏi "rõ ràng và chi tiết"

Ví dụ : Tôi đang học năm nhất khoa CNTT trường KHTN, thành thạo về C/C++, biết sơ về web design v.v... muốn tìm 1 việc làm thêm để có kinh nghiệm (hay có thêm thu nhập), các bạn hãy cho mình lời khuyên về công việc hoặc nên làm những gì v.v....

sexy
01-08-2002, 23:43
Moi hoc nam 1 thoi thi rang hoc di....co kho khan lam thi chi nen di day kem thoi.
Lam nhieu chang duoc bao nhieu tien ma anh huong den su nghiep

tran thi hong hanh
02-08-2002, 02:25
***y nói đúng đó
ráng học trước đã
hay là đi dạy kèm đi
tìm mấy trung tâm gia sư đó
chịu khó cho nó bóc lột 40% tháng đầu nghe
chị chúc em sớm tìm được việc làm
hay là ***y giúp em đó đi???

sexy
02-08-2002, 12:02
Giup gi bay gio chu?
Cu den cac trung tam gioi thieu gia su day.
Moi truong DH deu co trung tam nay.
Viec day ken vua khoe lai khong ton suc, khong bi la mang, stress nua, vi von kien thuc da co san roi. Ngay chi day co may tieng dong ho thoi, gap duoc gia dinh giau co ho cho tien cung nhieu day .

Vay di

xmllist
09-08-2002, 16:03
Thoi rang kiem cong ty nho nho vao lam truoc. Partime thoi.

Tu tu moi vao cong ty to to duoc

huatandanh
10-08-2002, 15:52
Tôi xin được trả lời cho câu hoi cua haihoang:
Tôi không rõ bạn đang đi làm cái gì, nên tôi cũng không biết phải trả lời giúp bạn ra sao đây;nhưng cũng xin có đôi lời cùng bạn, công vệic làm trong hè là việc khá thường thấy ở các bạn sinh viên chúng ta, mặc dù vậy chúng ta phải cố gắng tranh thù thời gian để học tập (hiểu theo nghĩa tốt đẹp là học tập những điều tốt, kể cả kinh nghiệm thực tế nữa) . do đó chúng ta cần phải có sự chọn lọc công việc phù hợp với khả năng và cũng là để học tập thêm. nếu như ban học công nghệ thông tin thì các việc về tin học là phù hợp với bạn, dạy kèm tin học hoặc toán cũng tốt.
nhìn chung chúng ta nên dành nhiều thời gian để học là tốt nhất, nấht là đối với năm nhất năm hai nếu như các bạn có thể cố gắng tiết kiệm chi tiêu để học tập cho tốt, thế thì hơn cả việc đi làm tạp nham những việc không đâu vào đâu.
Mặt khác tôi cũng không rõ hoàn cảnh của bạn thế nào nên chỉ xin góp vài ý chủ quan của mình giúp bạn tham khảo
Cuối cùng tôi không có gì hơn là xin chúc bạn vui khoẻ và hoàn thành tốt công việc.

sexy
10-08-2002, 17:39
Ok! Học là trên hết bạn ạ!
Đi làm rồi thấy có tiền rồi me, rồi tập ăn chơi....quên hết việc học, không muốn học...

Đến khi hối tiếc thì....đã muộn!

hong_my7785
24-08-2002, 11:47
Chào bạn !

Nếu bạn thạt sự muốn tìm việt trong khi học thì nêu đi tìm một trung tâm nào đó chuyên dạy về tin học vào đó học xem với trình độ của mình thì có thể dạy được những phần mềm nào, còn nếu bạn cần việc để thêm thu nhập thì đi gia sư là một linh vực đấy.
Nhưng bạn mới năm 1 thì nên học cho tốt để khi ra trường có tấm bằng giỏi để dễ xin việc làm đó chính là động lực cho bạn đó.
Nhưng minh khuên ban nên học những cái gì để làm việc chứ không nên học những cái gì mà đã có.

Chúc bạn suy nghĩ kỹ trước khi quýet định đi làm thêm.