PDA

View Full Version : Cac pro giup em cai'....

trantrongtruong
06-11-2008, 15:54
Máy em đang dùng bình thường tự dưng tắt phụt luôn.Em bật lên thì máy chạy được khoảng 1p lại tắt luôn.Tưởng hỏng nguồn,em thay nguồn khác nhưng vẫn thế.Tức không biết làm sao,em vứt đấy đến ngày hôm sau bật lên thì máy dùng được khoảng 30p thì lại tắt luôn.Em thay main, thay chip nhưng vãn thế.Không thể hiểu được.Bác nào có cao kiến gì chỉ em với.

phuonglip212
06-11-2008, 16:24
bác thay thế thì mua cây mới :d.
thay hết òi à, thế còn ổ cứng thay chưa, virus thì sao. Chưa sửa phần mềm đã lo đi thay phần cứng. thế đã bán hết mấy cái đồ thay chưa, để lại tui mua xài tạm, Cày Thiên Long bát bộ hơ hơ.
Nếu sửa cả phần mềm òi mà vấn thế thì 100% iem khẳng định nà bác gặp ma :-o

f3_fly
06-11-2008, 20:47
Hôm nay mình cũng gặp một trường hợp tức không chịu được. Nói chung triệu chứng cũng gần như bạn nói, lúc vào được lâu, lúc thì được 2 phút lại bị khởi động lại. Nếu không phải do Virut thì bạn thử làm theo cách này sem sao nhé, bạn tháo hẳn cái main ra, cắm các linh kiện lại như cũ, rồi chạy thử, có nghĩa là không dùng đến vỏ case nữa nhé. Nói thì có vẻ lạ nhưng thường lại được. Người ta bảo main bị chập mát...hihi.đó chỉ là 1 kinh nghiệm của riêng mình, nếu không phải các bác đừng bới nhé!!!

bvnguyen
06-11-2008, 20:50
bác f3_fly vui tính thiệt, chỉ cho một cách chống ma hay ghê