PDA

View Full Version : Cứu em với các bro ơi!!!!!!! Help me!!!!!!!!

innocent_guy
06-11-2008, 07:59
Chuyện là như thế này:
Em sử dụng chương trình Paragon Partition Manager Server có trong hiren boot CD để convert phân vùng đĩa của em từ NTFS sang FAT32. Mọi chuyện điều diễn ra êm xuôi. Chương trình báo là đã hoàn thành việc convert. Em khởi động máy lại vào Windows Xp Sp3, thì ôi cái phân vùng vừa covert của em nó báo là không truy cập được và yêu cầu run CHKDSK, em cũng thử làm nhưng nó báo là file system bị lỗi không thể repair được.

Các bro cứu em với vì mọi dữ liêu em điều để cả vào phân vùng này!!!! HU hu..

ngondensang2007
06-11-2008, 08:38
Thêm kinh nghiệm đau thương để lần sau khi convert mấy thể loại từ NTFS sang FAT32 pải chú ý đến dữ liệu.
Hiện giờ chỉ có xài phần mềm getdataback lấy lại dữ liệu.Hoặc xài FileScaven cũng ổn.Tui toàn xài FileScanven thôi vì nó chạy trực tiếp trên win và dễ xài.Có gì liên lạc qua mail ngondensang2007@gmail.com hoặc nick : ngondensang2007 tui share cho một bản mà xài.Mà tốt nhất qua nick chát đi send file qua đó dễ hơn vì send qua gmail toàn bị coi là virus thôi.

advna
06-11-2008, 09:02
Khi ban thao tác có vấn đề gì đó không đúng rồi. Bạn kiểm tra lại o CD Rom và dĩa CD nha(Dia CD hay bi lỗi đó vì chỉ bị lỗi một chút cũng là tai họa rồi) nếu OK ban có thể thử phục hồi lại phân vùng coi. Nếu không được bạn xóa luôn phân vùng rồi phục hồi lại, tuy nhiên sát xuất khôi phục dữ liệu không cao. để chắc ăn bạn lên kiếm 1 cái thẻ nhớ phá thoải mái cho quen tay nếu OK mới lên làm với ổ cứng. hiện đã có PortableNortonPartitionMagicv8.05 CHia O dia trong Win rồi đó khỏi vào DOS đỡ khổ.

innocent_guy
06-11-2008, 09:41
Thêm kinh nghiệm đau thương để lần sau khi convert mấy thể loại từ NTFS sang FAT32 pải chú ý đến dữ liệu.
Hiện giờ chỉ có xài phần mềm getdataback lấy lại dữ liệu.Hoặc xài FileScaven cũng ổn.Tui toàn xài FileScanven thôi vì nó chạy trực tiếp trên win và dễ xài.Có gì liên lạc qua mail ngondensang2007@gmail.com hoặc nick : ngondensang2007 tui share cho một bản mà xài.Mà tốt nhất qua nick chát đi send file qua đó dễ hơn vì send qua gmail toàn bị coi là virus thôi.

Cảm ơn bác đã nhiệt tình với em. Em đã gửi mail cho bác rồi đó. Bác xem giúp em với nhen. Thanks bác nhiều.

ngondensang2007
06-11-2008, 09:47
Cảm ơn bác đã nhiệt tình với em. Em đã gửi mail cho bác rồi đó. Bác xem giúp em với nhen. Thanks bác nhiều.

Check mail đi tui gửi rồi đó.Có gì thắc mắc thì cứ chát chít trên mail cũng được.Gmail cũng chát chít y như yahoo mà.
Chúc cứu dữ liệu thành công