PDA

View Full Version : Máy ghost lại bị hư âm thanh

trongtuyenvnbt
05-11-2008, 08:47
Cái máy tính của mình hiệu compaq có kèm cái loa trong ,nên có thể nghe nhạc mà không cần phone, tuần rồi mình ghost lại không biết sao giờ tiếng nó bị nhỏ lại khi gắn phone vào thì tiếng không bị tắt nữa mà vẫn còn vang vang bên ngoài tuy nhỏ hơn,không biết có phải là do driver hay không vì trước đó mình thấy là soundmax mà bây giờ là cái tên gì đó mình quên rồi. không biết là máy mình bị gì, các bạn nào có gặp trường hợp này và có cách giải quyết thì chỉ cho mình với. Thanks

asimo_dangkhoa
05-11-2008, 09:05
Hi

Theo như bạn mô tả thì có thể do driver âm thanh bạn cài không đúng cho máy rồi, không biết bản Ghost của bạn là từ đâu??? bạn nên cài lại driver âm thanh cho máy, như bạn nói thì tìm driver sound max ý. Nếu không thì vào trang chủ của Compaq tìm driver theo dòng máy của bạn(chú ý hệ điều hành tương thích nhé)

Thân!!

trongtuyenvnbt
05-11-2008, 13:45
Mình cũng nghỉ như vậy, quan trọng là bây giờ tìm đâu ra driver, máy mình là compaq http://img440.imageshack.us/img440/8069/cauhinh2na3.jpg

bung_bu
05-11-2008, 16:46
len tragn chu cua compag do kug. ko thi lên google search ten máy , đời máy , chịu khó tìm 1 lúc là ra ah..