PDA

View Full Version : Giúp mình với!

rocketboom11
05-11-2008, 00:30
Máy minh xài dòng main d946gzis.nhưng dạo này có hiện tượng lạ là khi khởi động thì máy lên hình lâu,lên hình xong thì nó bị dừng ở ngay màn hình đầu tiên khoảng 3-4 phút sau đó nó mới chạy tiếp.trong khi đừng thì đèn đỏ đưng mãi lúc sau nó mới chạy.khi đèn đỏ chạy thì máy mới vào win.vaod win thì chạy vẫn bình thường.
Còn hiện tương nữa là mình xài đĩa boot 9.2 nhưng khi chạy vào boot thì máy load lâu.chỵ vào ưng dung nào thì nó cũng báo dong"geneal failure reading drive a" và "about.retry..."mình không biết đó là bị sao monh các bạn giúp mình vớ

bung_bu
05-11-2008, 01:11
có thể máy bạn bị lỗi win. or HDD bị bad . dùng phần mềm trong đĩa hirien's boot sửa bad xem sao.

rocketboom11
05-11-2008, 09:07
nhưng vào boot nó lại báo lỗi "geneal failure reading drive A"và ko chạy??????

f3_fly
06-11-2008, 21:40
Load bios chậm: bạn thử Setup Bios rùi Load Defaut, sau đó disable 1 số thiết bị như ổ đĩa mềm, cảnh báo virus ( Virus Warning)..., nếu không cần boots để vào dos thì nên cho boot từ HDD lun, không qua CD-Rom nữa.Cũng có thể do nguồn điện cung cấp yếu đấy, thử cái nguồn khác xem sao nhé.
Còn xuất hiện cảnh báo trên thì cũng có nhiều nguyên nhân: có thể do CD-Rom của bạn đọc kém. thử thay cái khác xem, có thể CD Boot Hirent của bạn hỏng, cũng thử cái khác xem, cũng có thể do ram yếu nên không thể Create 50Mb để nạp chương trình của đĩa Hirent 9.2 được....
(nếu tui nói có gì sai xót các bác đừng bới nhé)

ngondensang2007
07-11-2008, 08:21
Xem lại main đi dòng main này hay phát sinh lỗi.Chẳng hiểu lý do tại sao.