PDA

View Full Version : Giúp mình cách vô hiệu hóa ổ đĩa CD

hVa1108
04-11-2008, 16:24
Bác nào có cách vô hiệu hóa ổ đĩa CD không, vì chú em ở nhà sểnh ra la chú chơi Game, xòa hết Game trong máy rồi, nhưng chú có đĩa CD nên copy là ko làm gì được. Muốn triệt để ko cho dùng ổ đĩa CD, nhưng mà ko phải tháo dây cáp ổ cd đó nhá. Cảm ơn các bác nhiều lắm.

mjst4k3
04-11-2008, 17:31
Vô Run->gpedit.msc sau đó bác chịu khó tìm xíu là được.vì dang ở ngoài mạng nên em ko vào được để chỉ cho bác.chịu khó tí nha.

unlimited
04-11-2008, 17:35
Bác nào có cách vô hiệu hóa ổ đĩa CD không, vì chú em ở nhà sểnh ra la chú chơi Game, xòa hết Game trong máy rồi, nhưng chú có đĩa CD nên copy là ko làm gì được. Muốn triệt để ko cho dùng ổ đĩa CD, nhưng mà ko phải tháo dây cáp ổ cd đó nhá. Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Bấm chuột phải vào My Computer->Manage->của sổ Computer Management hiện ra thì bạn chọn Device Manager->chọn DVD/CD-ROM Driver->Chọn ổ CD-Rom bạn đang dùng,bấm chuột phải vào đó và chọn Disable.

donghieu
04-11-2008, 18:10
rât hay đó bạn
nhưng mình có câu hỏi này xin hỏi mọi người.Máy của mình có 3 ổ mình muồn cài đặt pass cho cả 3 ổ này thì làm thế nào

unlimited
04-11-2008, 21:33
rât hay đó bạn
nhưng mình có câu hỏi này xin hỏi mọi người.Máy của mình có 3 ổ mình muồn cài đặt pass cho cả 3 ổ này thì làm thế nào

Dùng mấy cái phần mềm như là Folder Lock,Hide Folder XP.