PDA

View Full Version : Hiện tượng lạ? Mong mọi người giúp đỡ.

peter_george
04-11-2008, 14:36
Em mới mua cái laptop Asus F80L T5750, cài WIndows Vista.
Em cài Final Fantasy VIII vào, chơi bình thường, nhưng có mấy vấn đề cần mọi người giúp đỡ:

1. Hình ảnh trong game bị sọc ngang
Mời mọi người xem hình này sẽ rõ (không tìm thấy chổ up hình nên đặt link đỡ vậy)

2. Nói cụ thể hơn, chỉ có khi ở ngoài World Map và khi chiến đấu (Battle Scence) là hình ảnh bình thường, còn lại tất cả các phân cảnh khác đề bị sọc y như vậy (khi vào các tòa nhà, công trình, thành phố... nói chung là tất cả ngoại trừ World Map và Battle Scence ra).

3. Khi chơi trên nền WIndows XP (cũng trên máy laptop đó)thì hiện tượng tương tự.

4. Cũng với bộ đĩa đó em chơi trên máy bàn (xài chip Intel 945G với card onboard Intel GMA 950) thì mọi chuyện bình thường, hình ảnh rất đẹp.

5. Driver cài cho laptop là driver gốc kèm theo CD của máy.

6. Nếu chỉnh trong phần Config của Game từ Direct 3D thành Software Renderer thì không bị sọc nữa, nhưng game chạy rất là chậm.

7. Ngoài việc bị sọc trong các phân cảnh thì còn lại các hiệu ứng trong game đều rất mượt, không có gì bất thường.

Mong mọi người chỉ giúp nguyên nhân và cách giải quyết giùm em. Em cảm ơn rất nhiều.
*NHẮN VỚI ADMIN và MOD: Em không tìm thấy chuyên mục nào giải quyết sự cố khác nên quyết định post vào đây, nếu có nhầm mong mấy anh đừng xóa bài của em nha!