PDA

View Full Version : Firework

nguyethieu
16-09-2002, 16:20
:.(
Co cai chi giup minh cach to mau transparent trong Firework khong? Minh muon to mau cho hinh chu nhat tu mot mau minh chon chuyen sac sang dang transparent. Co ai biet khong chi voi, minh cho lau qua roi.

firestorm
16-09-2002, 19:01
vào Gradient thử coi

firestorm
16-09-2002, 19:17
kupo ông đang trên mạng phải không, vào cái Tutorial coi thử được không, trả lời gấp

chokobo_kupo
16-09-2002, 20:14
OK ... Mà ông không biết cách dùng tin nhắn à ???

chokobo_kupo
16-09-2002, 20:35
To nguyethieu : Bạn thử post cái câu này qua bên Room Marcromedia xem, bên này chuyên dùng PS nên không trả lời thoả mãn bạn được!!!

9Star
16-09-2002, 21:01
Hihi chokobo_kupo tìm ca'ch ba'n ca'i ki`a...
;)

9Star

chokobo_kupo
16-09-2002, 21:34
Bậy nà , tui đâu phải là Mod của Rum này đâu hỉ ??? Có ý tốt muốn giúp đỡ mấy bác thôi mà ...

9Star
16-09-2002, 23:06
Hi nguyethieu,

Để tô màu chuyển tiếp sang Transparent bạn làm như sau:
- Chọn công cụ tô màu Gradient (G)
- Tại fill color bạn nhấp vào rồi chọn Fill Options
- Tại textbox đầu tiên chọn kiểu tô mà bạn muốn (Linear, Radial...)
- Nhấp vào Edit bên dưới Textbox
- Bây giờ sẽ mở ra một bảng mới, có 4 hộp màu (2 hộp bên trên, 2hộp bên dưới). Hai hộp bên dưới để bạn chọn lại màu tô, hai hộp bên trên để bạn chọn độ "trong" của màu tô tương ứng. Bạn muốn tô chuyển từ đỏ sang trong suốt chẳng hạn thì bạn chọn màu tô là đỏ và một màu gì đó (chẳng hạn xanh, dùng hai hộp màu bên dưới). Tại hộp màu xanh bên trên nhấp vào nó rồi kéo Opacity=0 thì màu đó sẽ trở nên trong suốt...

Trình bày thật là khó, mong là bạn hiểu.Chúc bạn thành công.

----> Ừ nhỉ chokobo_kupo đâu phải Mod box này đâu, tại thấy ông gửi bài nhiều quá làm tui chong mặt đó mà hihi :-))

9Star

chokobo_kupo
17-09-2002, 20:23
Hê hê ... Kupo qua room quậy cho vui mà ... giúp đỡ nhau ... Kupo đâu có post gì bậy bạ đâu mà bác phải chóng mặt chứ ??? Kupo còn giúp bác giải quyết những công việc còn tồn đọng bên này nữa kia ...

nguyethieu
18-09-2002, 21:27
Cam on ban rat nhieu!
Cho minh tam su chut nhe!
Ban chuyen ve linh vuc do hoa phai khong? ban thich tat ca cac mon ve do hoa hay chi rieng mot cai nao thoi?
Chac ban rat ranh ve Firework lam nhi? Minh co the lanh giao ban khong? Minh chi tu hoc firework ma thoi, nen chac se can co mot nguoi thay de chi day them nua? Ban lam thay minh nhe?
(Thong cam, hien minh dang lien lac voi ban tai nha nen khong go duoc tieng viet, chiu kho doc khong dau nhe)
Doi cho hoi am!
Hy vong doi khong la nuoc mat va mau nhu Firestorm da noi

nguyethieu
18-09-2002, 21:29
Cac ban vui qua!
Cam on cac ban nhieu! Hy vong se gap cac ban vao tet Trung Thu nay.

9Star
18-09-2002, 23:44
Hi nguyethieu,

Mình không phải chuyên về đồ hoạ đâu, mà có lẽ mình chẳng chuyên về cái gì cả ;), cái gì mà mình biết thì cũng chỉ là chút chút thôi, nhưng mình cũng rất thích đồ hoạ...Mình không giám làm thầy của bạn đâu vì FireWork mình cũng không rành lắm mình thích PS hơn, nhưng nếu bạn có thắc mắc mà mình có thể giúp được thì rất vui lòng hihi ;)
------> Kupo ơi, đừng giận nhé hihi tui thấy ông gửi rất nhiều bài trong Box này nên tưởng ông làm Mod của Box này đó mà. A` Box đồ hoạ định CN gặp nhau hả, cho tui tham gia với nhé ;)

9Star

chokobo_kupo
19-09-2002, 19:02
Đúng rồi ... Mod đồ hoạ họp mặt là chuyện bấy lâu mong đợi đó !!! Chọn ngày giờ và địa điểm đi mấy bác !!!!

duybis
23-09-2002, 17:13
Xin chào các bác Minh nghe nói FW có thể tạo được rất nhiều thứ để ứng dụng cho Web ( nút, banner....) Xin cho được học hỏi nhe.

chokobo_kupo
23-09-2002, 17:47
Cái đó đúng đấy bác DBs ... Hỏi thêm bác artnet để biết thêm chi tiết ...