PDA

View Full Version : Không xài được nhiều soft trong Hirent's BootCD 9.5 với main Intel chipset G31

nguyentheloi
02-11-2008, 23:45
Mấy bạn ơi, làm ơn cho tớ hoỉ, sao cái Hirent's BootCD 9.5 có nhiều software k thể xài được với main Intel chipset G31 nhỉ? Vì dụ chọn Partition Magic thì nó đòi mình load đủ thứ file .SYS hết, mà toàn là báo FAIL không àh! Làm sao để khắc phục được chuyện này đây nhỉ?

huyusalaptop
03-11-2008, 08:37
Mấy bạn ơi, làm ơn cho tớ hoỉ, sao cái Hirent's BootCD 9.5 có nhiều software k thể xài được với main Intel chipset G31 nhỉ? Vì dụ chọn Partition Magic thì nó đòi mình load đủ thứ file .SYS hết, mà toàn là báo FAIL không àh! Làm sao để khắc phục được chuyện này đây nhỉ?

H'rien boot 9.5 vẫn dùng dc bạn ah !Nhưng bạn chia đĩa bằng acronis thì mới dc !

namln
03-11-2008, 09:31
Bạn thử chọn X-CDRom Drvier xem nó có lad được phần mềm không.

nguyentheloi
03-11-2008, 12:47
H'rien boot 9.5 vẫn dùng dc bạn ah !Nhưng bạn chia đĩa bằng acronis thì mới dc !

Hic, vậy àh, nhưng tớ đã chia HDD khi cài WInXP luôn rồi, bây g làm sao chia lại bằng Acronis đc nhỉ?? Chẵng lẽ phải delete hết partition rồi tạo lại thì đơi đuối đó!

Mà Acronis True Image trong Hirent'sBootCD luôn hả bạn?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn thử chọn X-CDRom Drvier xem nó có lad được phần mềm không.

Tớ có chọn XCDROM rồi đó bạn, nhưng vẫn load fail k àh,hic. Àh, có 1 điều tớ quên nói là cái DVDRW SOny của tớ là gắn qua cổng SATA, k phải IDE. K biết chuyện này có ảnh hưởng j k nhỉ???

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hic, mấy bác ơi, có ý kiến nào help tớ với, đang nổi khùng k biết làm sao xài Ghost, DOS hoặc Partion Magic trong Hirẻnt's BootCD với main chipset G31,hic