PDA

View Full Version : Không nhận ổ cứng ..Giúp em

zenitaka02
02-11-2008, 19:07
Gặp Sự Cố Khi Cài Windows XP Cho Máy HP DV6700 !

--------------------------------------------------------------------------------

Sau khi em boot bằng đĩa windows xp,khi vào đến bên trong màn hình xanh để cài đặt. Khi em nhấn Enter để cài đặt thì nó báo lỗi gì đó mà nhấn F3 nó restart lại máy luôn. Em đọc tài liệu thì biết là phải Disable cái SATA gì đó mà máy Hp-Compaq hay gặp. Em vào BIOS nhưng quái lạ là không thấy chỗ nào để Disable SATA hết. Em đã update thử BIOS F.58 rồi mà nó vẫn như vậy. đó. Em thử tự Burn 1 cái win có sẵn driver SATA mà vẫn không được. Và sau đó em dùng đĩa để ghost win ra thì nó vẫn load như Xp nhưng vào đến bên trong là nó xuất hiện màn hình xanh dương báo lỗi.
Làm sao đây không lẽ không còn cách nào. Nhờ các pro giúp đỡ.

Máy em bị sự cố y như bài của bạn thuongtham viết , ổ cứng của em là ổ sam sung main 945 xin các bạn chỉ giáo nhé không pố mình giết ,nhưng đĩa winxp đó lần trước em vẫn cài ngon mà

dnhattan
02-11-2008, 20:03
nếu đĩa winxp đó lần trước bạn vẫn cài ngon , bung ghost vẫn không được thì nguyen nhân có lẽ do RAM đấy . bạn thử dùng cây Ram khác xem

user_84_gialam
02-11-2008, 22:53
chipset kô hỗ trợ bạn ah`. Máy mình cũng dùng ổ SATA 2 nè, mình muốn cài XP lắm, nhưn chipset kô hỗ trợ nên đành chịu. đành fải cài vista.

hoangminhvu
26-03-2009, 23:25
lỗi này bạn cần t¬í tiệm hỏi mua 1 bản ­­­­­windo­ws xp sp2 sata về ( hỏi mua bản cài cho máy HP) về là cài ngon o à. Còn nếu đĩa tr­¬cs đó cài đ­¬cj bạn cần kiểm tra
1. Xem máy có bị vius không
2. Xem máy có bị xung đọt phan c­ung không( Chả­ng hạn có ca­m usb)
3. xem ram co bi loi không
(Khi cài hết phần 1 qua kh¬ỉ đọng có phải máy báo lỗi 00000..7B không?)

nguyen hong anh
26-03-2009, 23:36
Gặp Sự Cố Khi Cài Windows XP Cho Máy HP DV6700 !

--------------------------------------------------------------------------------

Sau khi em boot bằng đĩa windows xp,khi vào đến bên trong màn hình xanh để cài đặt. Khi em nhấn Enter để cài đặt thì nó báo lỗi gì đó mà nhấn F3 nó restart lại máy luôn. Em đọc tài liệu thì biết là phải Disable cái SATA gì đó mà máy Hp-Compaq hay gặp. Em vào BIOS nhưng quái lạ là không thấy chỗ nào để Disable SATA hết. Em đã update thử BIOS F.58 rồi mà nó vẫn như vậy. đó. Em thử tự Burn 1 cái win có sẵn driver SATA mà vẫn không được. Và sau đó em dùng đĩa để ghost win ra thì nó vẫn load như Xp nhưng vào đến bên trong là nó xuất hiện màn hình xanh dương báo lỗi.
Làm sao đây không lẽ không còn cách nào. Nhờ các pro giúp đỡ.

Máy em bị sự cố y như bài của bạn thuongtham viết , ổ cứng của em là ổ sam sung main 945 xin các bạn chỉ giáo nhé không pố mình giết ,nhưng đĩa winxp đó lần trước em vẫn cài ngon mà
CHAO ANH EM xin hoi anh em toi dang dung windows vista pack 2 nhung sau mot lan diet virus,bay gio khoi dong may tren man hinh bao error rundll
va co dong chu error.loading C:\PROGRA~1\bar\MYWEBS~1.bin\M3PLUGIN.DLL vay nghia la sao ? xin anh em chi cho cach khac phuc loi nay. Toi moi dung laptop len khong hieu biet nhieu hay giup toi voi

binh218
27-03-2009, 00:04
@dnhattan: Không liên quan gì tới RAM cả bạn ạ!
@zenitaka: Bạn nói màn hình xanh mà không nói lỗi gì thì làm khó anh em quá. Có phải nó hiện lên "Windows did not find any hard disk" không?
Bạn thử chỉnh BIOS theo hướng dẫn
1. Giữ phím F10 khi khởi động, vào mục BIOS Setup Utility menu > Config
2. Tìm đến tuỳ chọn SATA Native Mode (có 2 lựa chọn là Enable và Disable) > chọn Disable.
3. Khởi động lại và tiến hành cài đặt Windows XP bình thường.
Nguồn: http://xahoithongtin.com.vn/home/168/14676/cai-dat-windows-xp-tren-cac-may-laptop-su-dung-o-cung-sata.html
@nguyen hong anh: Bạn sai nội quy diễn đàn rồi! Đây là box về không thấy ổ cứng khi cài XP mà?

FrozenStar
27-03-2009, 00:08
mình chưa dính nên chịu rồi...