PDA

View Full Version : Cần GIÚP NGAY về lỗi màn hình laptop

elnino_207
02-11-2008, 16:34
Hiện tại em đang dùng laptop HP Pavilion DV 6700 (mới mua chưa đầy 1 tháng). Tự nhiên hôm nay, bật máy lên màn hình máy lại xuất hiện 1 vạch vàng thẳng đứng, chia đôi màn hình. Em có dùng phím Print để chụp lại lỗi này, nhưng khi hiển thị hình ảnh đc chụp thì cái vạch ấy ko thấy có trong hình. Như vậy là màn hình máy em bị làm sao ạ? Mọi người chỉ giùm em với, thank mọi ng nhìu...
(Lỗi này là lỗi mới, ko phải bị ngay từ khi mới mua)

ngondensang2007
02-11-2008, 16:42
mang đi mà bảo hành gấp chứ lên đây kêu gào làm gì.
Cận thận test kỹ lỗi này vào vì hỏng màn hình bảo hành hơi khó nhằn đấy

kimtien
12-11-2008, 11:40
Theo kinh nghiệm của tôi thì dòng DV hay bị lỗi card vga lắm. Bác thử cắm màn ngoài xem có bị không ?

ibm_pro
12-11-2008, 12:44
Hiện tại em đang dùng laptop HP Pavilion DV 6700 (mới mua chưa đầy 1 tháng). Tự nhiên hôm nay, bật máy lên màn hình máy lại xuất hiện 1 vạch vàng thẳng đứng, chia đôi màn hình. Em có dùng phím Print để chụp lại lỗi này, nhưng khi hiển thị hình ảnh đc chụp thì cái vạch ấy ko thấy có trong hình. Như vậy là màn hình máy em bị làm sao ạ? Mọi người chỉ giùm em với, thank mọi ng nhìu...
(Lỗi này là lỗi mới, ko phải bị ngay từ khi mới mua)

LCD của bác bị lỗi . panel bị hở . hiện nay có một vài nơi sửa LCD nhưng em thấy tốt nhất là mua LCD mới vì sửa được vài bữa thôi bác ah . chào nha