PDA

View Full Version : Để kiếm đc nhiều $ GA thì làm site dạng gì

HPcoder.net
02-11-2008, 11:23
Để kiếm đc nhiều xiền từ GA thì ta nên làm site dạng thế nào hả mọi người.Bo-blog Forum hay đại loại như tool gì đó.

Làm site = tiếng anh thì chắc là 100% rồi.Mọi người cho ý kiến nhé xin cảm ơn ^^

vyvo
02-11-2008, 11:31
Bạn có thể thử WordPress.

Vài thông tin thú vị:

Blog được bán giá cao nhất là www.Bankoholic.com (18 triệu USD, vui lòng kiểm tra lại) được viết bằng WordPress

Blog này dùng Adsense để kiếm tiền

HPcoder.net
02-11-2008, 11:39
có trang diễn đàn nào thảo luận về wordpress ko hả bạn ^^

nguyenduc_net
02-11-2008, 11:39
cái quan trọng là traffic đến từ đâu, traffic VN thì cũng vậy thôi à.

có trang diễn đàn nào thảo luận về wordpress ko hả bạn ^^

Diễn đàn về WP thì ít lắm, có thể vào google search thêm, hoặc tự tìm đọc trên trang của nó, wordpress.org

namln
02-11-2008, 11:42
Wordpress có những công cụ SEO, thu hút khách mà blogspot, bo-blog, joomla không thể sánh kịp.
Ước gì Google chăm cho thằng con blogspot ngon lành chút T___T

qingsong
02-11-2008, 11:47
Tưởng nội dung dạng gì chứ, platform thì gì mà hông được. Nội dung thì cứ tiền(money) mà xoay quanh nó, vấn đề là làm sao kiếm được mấy chuyên gia về tài chính viết vài bài riêng cho mình đó mới là vấn đề cần suy nghĩ.

nguyenduc_net
02-11-2008, 11:51
Tưởng nội dung dạng gì chứ, platform thì gì mà hông được. Nội dung thì cứ tiền(money) mà xoay quanh nó, vấn đề là làm sao kiếm được mấy chuyên gia về tài chính viết vài bài riêng cho mình đó mới là vấn đề cần suy nghĩ.

Nội dung về tiền , có bài viết về tiền, mà tiền trong túi ko có thì cũng chả đc cái gì đâu bro :D

HPcoder.net
02-11-2008, 11:56
làm 1 site có hos vn đc ko bạn.Mình sẽ chỉ thu hút traffic từ nước ngoài thui.Làm về nội dung IT có vấn đề gì ko.Domain hpcoder.net về hack ***** security ,thủ thuật vvv

qingsong
02-11-2008, 12:17
Nội dung về tiền , có bài viết về tiền, mà tiền trong túi ko có thì cũng chả đc cái gì đâu bro :D

Content+traffic là có $$$ đó bro, bác làm sao kêu bác Warren Buffett viết vài dòng trong blog bác xem, server mà yếu là đi đứt vì quá tải ngay:D

HPcoder.net
02-11-2008, 12:28
mình vào 1 số trang như việt seo thấy nó toàn hiện quảng cáo công.Có phải cứ là traffic nước ngoài thì 100% hiện quảng cáo ko hả bác. còn việt nam 30%

VNFriends
02-11-2008, 12:50
Còn phụ thuộc vào nó có search đc keywords của bác ko nữa, traffic US vẫn đôi lúc hiện public ads thôi

chjnhnh0
02-11-2008, 14:22
làm 1 site có hos vn đc ko bạn.Mình sẽ chỉ thu hút traffic từ nước ngoài thui.Làm về nội dung IT có vấn đề gì ko.Domain hpcoder.net về hack ***** security ,thủ thuật vvv

hình như GA nó cấm mấy cái site hack hay ***** thì phải ^^!

namln
02-11-2008, 14:43
hình như GA nó cấm mấy cái site hack hay crk thì phải ^^!
Nói chung vi phạm bản quyền nó cấm nhưng nó không làm mạnh, không ghét, tớ thấy nhiều trang crk lớn vẫn đặt tốt. Nó chỉ ghét 3x thôi.

luckyluck
03-11-2008, 11:11
Theo kinh nghiệm của mình thì khi đạt đến $1000, google sẽ kiểm tra trang web mình kỹ hơn. Khi đó nếu có phạm TOS thì dể bị die domain lấm.

us_martin
03-11-2008, 14:37
trông 1 tháng có 100$ đã rớt dái xuống ghế rồi

BoTayConGaQuay
03-11-2008, 15:38
Site làm review về các product & service là best nhất. Nhưng mà mấy cái đó làm phê :D, phải liên tục cập nhật.

mantavn
03-11-2008, 15:44
cái quan trọng là traffic đến từ đâu, traffic VN thì cũng vậy thôi à.

Diễn đàn về WP thì ít lắm, có thể vào google search thêm, hoặc tự tìm đọc trên trang của nó, wordpress.org

http://wordpressvn.com

tạm ngưng hoạt động 1 thời gian
:D

BoTayConGaQuay
03-11-2008, 15:52
http://wordpressvn.com

tạm ngưng hoạt động 1 thời gian
:DWeb chết ngắt mà ráng lôi lên spam cho bằng được, bó chiếu với bác lol

mantavn
03-11-2008, 15:56
Web chết ngắt mà ráng lôi lên spam cho bằng được, bó chiếu với bác lol

:d
em spam làm cái quái gì bên DDTH này:D
bac con ga quay cứ trêu em:d
:))
em biết thì em post lên thôi.
Do GA nó banned rồi nên em cũng chả ham làm nữa
:((

dreamstar
03-11-2008, 16:53
Site làm review về các product & service là best nhất. Nhưng mà mấy cái đó làm phê :D, phải liên tục cập nhật.

Tại sao phải liên tục cập nhật vậy Bro.

vuacuagai
03-11-2008, 16:59

hẻm cóa bít :lick:

BoTayConGaQuay
03-11-2008, 17:09
Công nghệ làm MFA của tui là công nghệ xào nấu hàng loạt :D, vậy nên ai kêu tui ngồi copy & paste bằng tay từng trang thì tui chào thua! Mấy cái site review thường bác phải đi cóp nhặt từ nhiều nguồn khác nhau để tạo nên 1 cái site phong phú và nội dung lúc nào cũng fresh, có chọn lọc, vậy nên xào nấu hàng loạt chắc là không khả thi mà phải có em nào đó chuyên ngồi copy & paste.

Sở dĩ mấy site review nó kiếm được nhiều tiền là vì người xem khi vào xem review sản phẩm thì phần lớn sẽ đang chuẩn bị mua 1 cái gì đó, và như vậy rất dễ click vào quảng cáo (CTR cao) và rất dễ convert click đó qua sale (eCPM cao), nên nếu site bác thực sự có chất lượng (bài đã được chọn lọc kỹ càng) và lúc nào cũng fresh thì sẽ có nhiều thằng tranh nhau bid để được đặt ad lên đó.

Nói gì thì nói, quan trọng nhất vẫn là bác google :D, nó không dẫn khách vào thì há mỏ.

squangcao.com
03-11-2008, 17:09

Tớ có code auto update các site review. Ai mua tớ bán

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nhân tiện có cái domain hay về wordpress www.wpviet.com ai mua tớ bán luôn

dreamstar
03-11-2008, 17:40
Tớ có code auto update các site review. Ai mua tớ bán

Bro cho xem demo đi, tôi vẫn chưa hình dung được site review là như thế nào.

qingsong
03-11-2008, 17:49
Công nghệ làm MFA của tui là công nghệ xào nấu hàng loạt :D

Bác gà chuyển giao công nghệ cho tớ với:)

kocanem
03-11-2008, 18:40
À làm mấy site coupon code cũng được đó nhưng content phải có người làm :) Em thì chịu

Failed to Connect
Firefox can't establish a connection to the server at www.bankoholic.com.

BoTayConGaQuay
03-11-2008, 19:28
Bác gà chuyển giao công nghệ cho tớ với:)
Trong ddth.com này có nè, mấy cái code lấy tin tự động đó. Nói chung cần biết lập trình chút đỉnh để sửa lại nếu cần thiết. Tui thì cứ wiki mà phang, chẳng lo bác nào kiện cáo :D mỗi tội là bị duplicate content nên traffic sẽ thấp.

HPcoder.net
03-11-2008, 22:57
Hjx em quyết định làm blog WP và copy tin tức ở các site về. Bác BotayConGaQuay ơi Có code tự động update như bác nói cho WP ko hjhj

squangcao.com
04-11-2008, 08:36
Bro cho xem demo đi, tôi vẫn chưa hình dung được site review là như thế nào.

Demo thì demo, sợ gì. he he

http://www.mini.net