PDA

View Full Version : Các Bạn Ơi Cứu Tớ Với - Web Tớ Hôm Nào Cũng Bị Doss

MienNui
01-11-2008, 10:14

Hic ... Hôm nào web của tớ cũng bị 1 thằng nào đó doss . Mình thì ko chát với ai , không làm mất lòng ai bao giờ vậy mà có thằng hôm nào cũng vào doss web của tớ . Tớ đã đặt cả .htaccess và đặt cả pass mà ko ăn thua server load quá cao host là của bluehost Nên bị suppend tạm thời liên tục . Tình hình này ko cứu đc chắc tớ bị nó suppend vĩnh viễn mất thôi . Các bạn cứu tớ với , thằng nào chơi tớ ác thế không biết ...

----------------------------------------------------------

Sau Khi Xem Xét Lại Tớ Thấy Cái Này Cực Lạ :
Server Load 22.11 (8 cpus) ---> Cái này đã làm host của mình bị suppend tạm thời
Nhưng BW thì lại không tốn . Vẫn bình thường như mọi ngày . Kể cả khi Server Load cao vậy mà bw của mình vẫn bình thường ....? Phải chăng là host thằng khác nằm cùng sever với mình bị ddos....?

nguyennamkhang19
01-11-2008, 10:17
Xin chào các bạn! Tôi là một thành viên mới rất mong được các bạn quan tâm giúp đỡ. xim cảm ơn các bạn và chúc các bạn có những niềm vui vô tận

MienNui
01-11-2008, 10:53
Xin chào các bạn! Tôi là một thành viên mới rất mong được các bạn quan tâm giúp đỡ. xim cảm ơn các bạn và chúc các bạn có những niềm vui vô tận

Các bạn giúp tớ với , có mỗi 1 ông Spam thế này sao ...

magic1000
01-11-2008, 15:32
Thấy hơi lạ đây là thông số Server chứ có fải Host đâu? Nếu bị Doss thì băng thông fải vọt lên chứ!

hikhik
01-11-2008, 19:00
Thế lày ai gọi là DDoS =)). DDoS nó phải lên vài trăm CPU mới bõ bèn :|

MienNui
01-11-2008, 19:38
Tại sao cái server load kia có màu đỏ thì web tớ lại bị suppend ?

hoangchau
01-11-2008, 21:20
Xin cho hỏi là web của bạn chứa phần mềm gì? phần mềm tự viết hay là đi mua/cài các phần mềm đóng gói thông dụng trên thị trường?
Tôi hỏi vậy là vì bạn nói ko tốn băng thông mà CPU lên cao, có nghĩa là code viết dỡ quá, tốn nhiều chi phí CPU. Nếu là phần mềm tự viết hoặc là thuê viết riêng thì bạn nên review lại code để biết chổ nào không ổn.

namduong8999
02-11-2008, 05:31
Tại sao cái server load kia có màu đỏ thì web tớ lại bị suppend ?

Bạn contact Support xem, mà site bạn là gì link đây tớ xem qua.

theo tớ biết thì cái CPU LOAD đấy là CPU LOAD của toàn server chứ có riêng ji host bạn đâu

vnnavi
06-11-2008, 01:13
Xin cho hỏi là web của bạn chứa phần mềm gì? phần mềm tự viết hay là đi mua/cài các phần mềm đóng gói thông dụng trên thị trường?
Tôi hỏi vậy là vì bạn nói ko tốn băng thông mà CPU lên cao, có nghĩa là code viết dỡ quá, tốn nhiều chi phí CPU. Nếu là phần mềm tự viết hoặc là thuê viết riêng thì bạn nên review lại code để biết chổ nào không ổn.

Nhiều khả năng là do code bị lỗi (ví dụ loop vô hạn) đó bạn.