PDA

View Full Version : không bật được màn hình

hoang tien son
31-10-2008, 17:29
các bacf ơi cái máy của em đang chạy bình thường thì bỗng dưng tắc tử
khởi động lại cũng không được, màn hình, máy vẫn vào điện bình thường vậy mà không lên được, không biết nó bị bệnh gì, ai biết nhào vô giúp với(chữa nhiều lần nhưng vài ngày bị lại)

anhduong2509
31-10-2008, 18:25
kể như thế này thì bạn cứ yên tâm là còn lâu mới có người giup đc.làm ơn nói rõ dùm đi

lklaptop
31-10-2008, 20:08
các bacf ơi cái máy của em đang chạy bình thường thì bỗng dưng tắc tử
khởi động lại cũng không được, màn hình, máy vẫn vào điện bình thường vậy mà không lên được, không biết nó bị bệnh gì, ai biết nhào vô giúp với(chữa nhiều lần nhưng vài ngày bị lại)

chào bạn !

laptop của bạn vào nguồn bình thường , bạn xem đèn báo hdd có sáng ko ? nếu sáng thì bạn hãy để cho máy chạy như bình thường , sau đó bạn nghiên chiếc máy , nhìn nghiên wa nghiên lại màn hình xem có tín hiệu gì ko ? vd như thấy icon ngoài destop ...v v . Xác định
1) nếu thấy có tính hiệu -> thì hỏng board cao áp , pal này nhẹ ok
2) nếu ko có tín hiệu -> phải tháo máy ra kiểm tra cho chính xác , lỗi LCD hay card VGA

Service Cty Hoàng Nhi rất vui được phục vụ bạn
Chúc bạn thành công

phamhongle84
02-11-2008, 14:45
chào bạn !

laptop của bạn vào nguồn bình thường , bạn xem đèn báo hdd có sáng ko ? nếu sáng thì bạn hãy để cho máy chạy như bình thường , sau đó bạn nghiên chiếc máy , nhìn nghiên wa nghiên lại màn hình xem có tín hiệu gì ko ? vd như thấy icon ngoài destop ...v v . Xác định
1) nếu thấy có tính hiệu -> thì hỏng board cao áp , pal này nhẹ ok
2) nếu ko có tín hiệu -> phải tháo máy ra kiểm tra cho chính xác , lỗi LCD hay card VGA

Service Cty Hoàng Nhi rất vui được phục vụ bạn
Chúc bạn thành công

Xin lỗi cậu nhưng mình đọc bài này chẳng thấy đề cập tới laptop hay destop cậu dịch ở đâu mà hay vậy.

Cái bệnh này không nói rõ thì chỉ có ' hỏi chúa để biết thêm chi tiết

gnaht_52
02-11-2008, 17:50
cho tôi hỏi màn hình máy tính của tôi khi mới bật lên luôn bị rung và lắc hình khoảng 3s,4s nghia là làm sao vậy? Liệu có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ của màn hình không...?

user_84_gialam
02-11-2008, 22:55
nó sắp die rồi bạn ah`.

ibm_pro
05-11-2008, 00:35
xin lỗi nhưng mấy bác chủ topic khi hỏi thì làm ơn nói rõ cụ thể laptop hay destop để anh em khỏi phải cãi nhau và dễ tư vấn
chào cả nhà

phamhongle84
05-11-2008, 13:26
cho tôi hỏi màn hình máy tính của tôi khi mới bật lên luôn bị rung và lắc hình khoảng 3s,4s nghia là làm sao vậy? Liệu có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ của màn hình không...?

Kệ nó ! nó khử từ ấy mà chả việc gì đâu

philucoder
05-11-2008, 17:07
thật là khó hiểu. Mà thật sự bạn hỏi tui không hiểu gì hết