PDA

View Full Version : Gặp Sự Cố Khi Cài Windows XP Cho Máy HP DV6700 !

thuongtham
31-10-2008, 09:05
Sau khi em boot bằng đĩa windows xp,khi vào đến bên trong màn hình xanh để cài đặt. Khi em nhấn Enter để cài đặt thì nó báo lỗi gì đó mà nhấn F3 nó restart lại máy luôn. Em đọc tài liệu thì biết là phải Disable cái SATA gì đó mà máy Hp-Compaq hay gặp. Em vào BIOS nhưng quái lạ là không thấy chỗ nào để Disable SATA hết. Em đã update thử BIOS F.58 rồi mà nó vẫn như vậy. đó. Em thử tự Burn 1 cái win có sẵn driver SATA mà vẫn không được. Và sau đó em dùng đĩa để ghost win ra thì nó vẫn load như Xp nhưng vào đến bên trong là nó xuất hiện màn hình xanh dương báo lỗi.
Làm sao đây không lẽ không còn cách nào. Nhờ các pro giúp đỡ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ai giúp em với..........

tanphuong85
31-10-2008, 10:54
Ra tiệm mua cái đĩa WinXp tích hợp sata về cài là nhanh nhất.

tieucntt
31-10-2008, 11:00
cái này mình cũng đã gặp rùi nhưng của mình là máy bàn nên mình khởi động từ ổ đĩa A sau đó mới cho setup từ ổ cdroom là được bạn ah.còn bạn nói hình như là laptop thì mình không biết .

phuongvan2007
31-10-2008, 18:42
Do Windows XP xuất hiện từ 2001 mà máy bạn là máy đời mới. Nên WinXp ko nhận được ổ cứng SATA. Bạn nên ra tiệm mua một đĩa Win có tích hợp sẵn Driver Sata về cài sẽ được thôi! Nếu không có bạn hãy dùng chương trình NLite và lên mạng tải Driver của dòng máy HP DV6700 của bạn về sau đó đính vào gói WINXP cài thì sẽ được thôi! Thân chào bạn!

lklaptop
31-10-2008, 19:53
Sau khi em boot bằng đĩa windows xp,khi vào đến bên trong màn hình xanh để cài đặt. Khi em nhấn Enter để cài đặt thì nó báo lỗi gì đó mà nhấn F3 nó restart lại máy luôn. Em đọc tài liệu thì biết là phải Disable cái SATA gì đó mà máy Hp-Compaq hay gặp. Em vào BIOS nhưng quái lạ là không thấy chỗ nào để Disable SATA hết. Em đã update thử BIOS F.58 rồi mà nó vẫn như vậy. đó. Em thử tự Burn 1 cái win có sẵn driver SATA mà vẫn không được. Và sau đó em dùng đĩa để ghost win ra thì nó vẫn load như Xp nhưng vào đến bên trong là nó xuất hiện màn hình xanh dương báo lỗi.
Làm sao đây không lẽ không còn cách nào. Nhờ các pro giúp đỡ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ai giúp em với..........

chào bạn ! vấn đề chính xác là các dòng sản phẩm mới sau này điều sử dụng hdd sata , nếu bạn đã dùng đĩa win có tích hợp sata mà ko được .

Bạn vui lòng mang đến Cty Hoàng Nhi , 58 Nguyễn Cư Trinh Q1 , vấn đề sẽ được khắc phục
bạn thông cảm , vì cách làm lòng vòng hướng dẫn khó hiểu

rất vui được hỗ trợ bạn

kimtien
12-11-2008, 11:42
Trời ạ. đóng chế độ sata trong Bios đi. okey