PDA

View Full Version : Giúp em với...Máy tính em hình như có ma zay...

mangcut
30-10-2008, 23:49
Số là em đang sử dụng máy.Tự nhiên về sau màn hình máy em nó hiện lên cái ô vuông nhỏ xíu cứ nhấp nháy nhấp nháy chạy theo con chuột.

Rồi lâu lâu có khi em khởi động máy tính , cái cpu của em nó phát ra 1 bài nhạc hok lời nữa.

Em cứ tưởng là máy em bị nhiễm virut , em cài lại máy.Cài xong thì cái hình vuông đó vẫn hiện lên như cũ.Sau đó em cài office hok được.Cứ bỏ đĩa vô rùi lick vô để chạy office thì đĩa tự động chạy ra.Sau đó cái cpu nó phát ra bài nhạc hok lời tiếp.Lấy đĩa ra thì nó im.

Mọi người ai biết chỉ giùm em zoi...Em cảm ơn nhìu...

thanphong07
31-10-2008, 00:08
Bồ tìm một con chó mực, sau đó xin nó tí huyết => tháo cpu ra rồi nhúng vào trong chén huyết => gắn lại như cũ => cắm điện vào => bật máy lên xem thử...hử...

unlimited
31-10-2008, 00:14
Vụ ngày có vẻ hay,mời thầy cúng về đi :D.

The Old Man
31-10-2008, 03:02
Máy bạn có thễ bi virus mà Anti-Virus bạn không đủ sức khám phá và diệt.
Còn nói là cài lại mà vẩn bị thì bạn cài với dĩa Windows hay dĩa Ghost?

Còn nếu bạn tin là có Ma trong PC thì lấy hình bác DLY làm background cho desktop trấn cửa trừ tà rất linh hiệu.

MYCHUACAY
31-10-2008, 08:56
he he thú vị nhỉ bạn đem cpu vào chùa cúng thử đi nha

mangcut
31-10-2008, 10:29
Máy bạn có thễ bi virus mà Anti-Virus bạn không đủ sức khám phá và diệt.
Còn nói là cài lại mà vẩn bị thì bạn cài với dĩa Windows hay dĩa Ghost?

Còn nếu bạn tin là có Ma trong PC thì lấy hình bác DLY làm background cho desktop trấn cửa trừ tà rất linh hiệu.

Em cài bằng đĩa windows.

The Old Man
31-10-2008, 10:38
Em cài bằng đĩa windows.

Thay dĩa cài Windows và mượn ai con chuột khác.
Cài lại WIndows.

mangcut
31-10-2008, 11:52
Thay dĩa cài Windows và mượn ai con chuột khác.
Cài lại WIndows.

Đĩa windows thì em mới mua, cài lần đầu tiên luôn.Còn chuột thì em thử 2 con rùi.Tại em cũng tưởng là tại con chuột nó bị gì...

duongdangquoc
04-11-2008, 13:09
Computer của bạn bị ma ám. Ghê quá lần đầu tiên trong đời nghe về vụ này. Ăx!!!!
.::kehuydiet::.

ngondensang2007
04-11-2008, 13:17
Tháo hết thiết bị ra lắp ráp lại nếu đủ trình.
Khuyên pác được mỗi vậy thôi.Mà ngoài ra pác lưu ý cài win xong thử chạy test đã đừng cài các chương trình vào vội vì em mới gặp một vụ cứ cài một phần mềm vào là y như rằng hỏng win.Hỏi nó thì bảo đây là phần mềm phiên bản update mới nhất.Hóa ra là phiên bản mới bị lỗi xài phiên bản cũ hết luôn bệnh.

squall86
04-11-2008, 13:22
hi' nghe vui nhỉ, thử quét registry = tuneup và registry mechanic coi chắc hết

tungtieutu
06-11-2008, 23:04
có nghe qua con víu loại này.nó ko thông dụng lắm!thuốc giải mình quên rùi .Bạn gắn các thiết bị lại cho chặt nhé

crimaron
12-11-2008, 11:00
cái vụ này ghê wa, mang cái cpu lên chùa rồi ngồi đó cài xem có sao ko.
Mang cái ổ cứng wa 1 máy khác cắm vào quét víu xem sao. Bữa mình dính 1 con quét xong báo diệt rồi vào lại bị tiếp, format ổ cứng cài lại win vẫn thế phải mang wa 1 máy khác quét mới hết

thanhhung92
12-11-2008, 11:10
bạn cho tôi hỏi làm thế nào để đăng câu hỏi của mình toi thấy toàn là trả lời kg thì muốn hỏi phải làm sao các trang khác có đặt câu hỏi mà chỉ giúp bạn nhé cảm ơn

Enchanter
13-11-2008, 12:14
Lần đầu tiên thấy trường hợp này:blink:. Máy tự phát nhạc thì thấy rùi:w00t:
Đơn giản lắm, tôi có 2 phương án cho bạn
A: Bạn mang HDD sang máy khác có chương trình virus cực mạnh để quét. Quét xong del ổ C đi rồi tạo lại bằng các chương trình Partition manager sau đó cài win bình thường. Cài xong đừng làm gì cả mà cài ngay thằng virus mới nhất sau đó cài driver và các chương trình khác bình thường. Nếu vẫn còn bị thì mua ngay 1 đĩa Win từ 1 địa chỉ uy tín rồi làm lại các bước trên.
Cách này thành công 99% đấy, 1% còn lại nếu vào thì làm theo phương án B :
B: Ra chợ mua ngay 1 quả trứng gà (nhớ gà ta đã tiêm phòng H5N1 nhá). Lấy 1 bát gạo và đặt quả trứng gà đã luộc chín lên. Sau đó thắp 3 nén nhang trên bát gạo đó. Mang "đồ nghề" đó đặt lên cái case rùi .........:emlaugh:(nhớ phải thật thành tâm đó)
:w00t: