PDA

View Full Version : Help me

letrung84
30-10-2008, 19:04
Máy mình bị lỗi "NDTLR missing" nên khônng thể cài lại win đc...với lại có thêm 1 hiện tượng không chạy ghost đc:vô màn hình ghost là treo"...Mong bác nào biết cách giúp mình cái...

gnaht_52
30-10-2008, 23:05
đối với lỗi "NDTLR míing" thì bạn nên tháo ổ cứng ra và cắm vào 1 máy khác nhưng nhớ thiết lập jump ở chế độ SL rồi bật máy đó nên, bỏ chon chế độ hidden rồi vào ổ cứng cài Win của máy đó coppy file "NDTLR" vào ổ cứng cài Win của máy mình là được. Chắc chắn sẽ vào Win được.

ngondensang2007
01-11-2008, 07:59
Lỗi này diễn đàn nói nhiều rồi chẳng cần phải vác cái ổ cứng sang máy khác làm gì cho nó tốn công tốn sức ra
kiếm một đĩa win về rồi sửa win là ổn thôi
copy 2 file ntldr và ntdetect.com vào ổ cài win là xong

letrung84
01-11-2008, 19:34
mình cũng mua 1 đĩa win về rồi...nhưng nó ko có chạy đc win...nó chỉ chạy đc bản test rồi nó báo lỗi...ko auto setup win đc...mong bác nào pro chỉ giáo tận tình...thanks..

gnaht_52
01-11-2008, 19:42
làm theo cách của mình đó, nêu nhà bạm ở gần các siêu thị máy tính lớn thì bê ổ cứng ra nhờ mấy anh KTV đó coppy lại cho. Cài lại WIn lâu lắm. Hay Ghost lại WIn cho nhanh.

dinhanhency
01-11-2008, 19:47
mình cũng mua 1 đĩa win về rồi...nhưng nó ko có chạy đc win...nó chỉ chạy đc bản test rồi nó báo lỗi...ko auto setup win đc...mong bác nào pro chỉ giáo tận tình...thanks..

Bạn copy 2 file ntldr và ntdetect.com ở máy khác cũng được, trọng ổ C, nó ở dạng file ẩn, sau đó khởi động từ DOS hỗ trợ USB và copy vào ổ C của bạn là được.