PDA

View Full Version : Vào tới màn hình Welcome của Window rồi chỉ còn có con chuột. Phải nhấn Ctrl + Alt + Del mới vào Win

Penguina4
27-10-2008, 17:09
Vào tới màn hình Welcome của Window rồi chỉ còn có con chuột. Phải nhấn Ctrl + Alt + Del mới vào Win được ?
Mong các bạn chỉ dùm cách khắc phục !

hacker2415
27-10-2008, 21:59
Là do máy bạn bị nhiễm virus ấy mà. Dùng đĩa hirentboot diệt trong dos trước, sau đó cài lại win mà diệt tiếp = kaspersky. Chúc may mắn !

Penguina4
31-10-2008, 18:51
Là do máy bạn bị nhiễm virus ấy mà. Dùng đĩa hirentboot diệt trong dos trước, sau đó cài lại win mà diệt tiếp = kaspersky. Chúc may mắn !

Không có Virus bạn, mình cũng mới cài lại Win luôn rồi nhưng vẫn kô được còn cách nào khác ko bạn ?

lklaptop
31-10-2008, 19:37
Không có Virus bạn, mình cũng mới cài lại Win luôn rồi nhưng vẫn kô được còn cách nào khác ko bạn ?

chào bạn !
bạn vào Win -> phải chuột mycomputer -> manage -> local user and group -> xóa đi những accoun ko cần thiết

xong rồi vào -> control panel -> user account -> change the way log on or off -> check vào (use the welcome screen) và (user fast user switching)

chúc bạn thành công

Penguina4
05-11-2008, 22:37
chào bạn !
bạn vào Win -> phải chuột mycomputer -> manage -> local user and group -> xóa đi những accoun ko cần thiết

xong rồi vào -> control panel -> user account -> change the way log on or off -> check vào (use the welcome screen) và (user fast user switching)

chúc bạn thành công

Ừ, để mình thử xem, cám ơn bạn nha. Mà bạn có thể cho biết nguyên nhân không bạn ?