PDA

View Full Version : Máy MP3 mình cắm ở máy nhà thì nhận, cắm qua máy các tiệm Net thì ko nhận. Mong các bạn tư vấn !

Penguina4
27-10-2008, 17:01
Máy MP3 mình cắm ở máy nhà thì nhận, cắm qua máy các tiệm Net thì ko nhận. Mong các bạn tư vấn !

namln
27-10-2008, 18:33
Có 2 trường hợp:
1/ Thằng chủ quán nó khóa cổng USB rồi, cậu ráng vào Device Manager coi nó có disable không.
2/ Cổng USB bị hư, cắm cổng khác đi nào, không thì nhờ chủ quán đổi máy rồi cắm giùm ^^

hacker2415
27-10-2008, 21:57
đúng rồi, chỉ do máy ở tiệm net có vấn đề thôi

Penguina4
31-10-2008, 18:53
Có 2 trường hợp:
1/ Thằng chủ quán nó khóa cổng USB rồi, cậu ráng vào Device Manager coi nó có disable không.
2/ Cổng USB bị hư, cắm cổng khác đi nào, không thì nhờ chủ quán đổi máy rồi cắm giùm ^^

Đem MP3 qua nhiều tiệm luôn rồi bạn, mà không có tiệm nào nhận MP3 hết, còn đem USB theo cắm thì được, MP3 thì không. Kì vậy bạn ?

ngondensang2007
01-11-2008, 07:36
Đem MP3 qua nhiều tiệm luôn rồi bạn, mà không có tiệm nào nhận MP3 hết, còn đem USB theo cắm thì được, MP3 thì không. Kì vậy bạn ?

Nên nhớ có nhiều loại usb,mp3 khi cắm vào máy sẽ đòi driver hoặc bắt khởi động lại máy thì mới nhận ra thiết bị nhé.

temp2
01-11-2008, 09:34
theo kinh nghiệm cá nhân thì ko nên cắm MP3/4... nói chung là các thiết bị dùng cổng USB ở các tiệm net (trừ các tiệm net đã biết rõ); lí do 1 số máy thường gắn nhầm dây cáp nguồn cho các cổng USB, gắn vô là đi luôn cái thiết bị => bị dính mấy con USB nên biết :(

Penguina4
05-11-2008, 22:29
Nên nhớ có nhiều loại usb,mp3 khi cắm vào máy sẽ đòi driver hoặc bắt khởi động lại máy thì mới nhận ra thiết bị nhé.

Ý mình là vậy, hồi trước thì cắm vô tiệm net đó được. Nhưng sau này thì cắm MP3 vào ko nhận, mà USB thì nhận. Sao kì vậy bạn ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

theo kinh nghiệm cá nhân thì ko nên cắm MP3/4... nói chung là các thiết bị dùng cổng USB ở các tiệm net (trừ các tiệm net đã biết rõ); lí do 1 số máy thường gắn nhầm dây cáp nguồn cho các cổng USB, gắn vô là đi luôn cái thiết bị => bị dính mấy con USB nên biết :(

Cám ơn bạn đã nhắc nhở nha !