PDA

View Full Version : lỗi phần cứng hay main????

ngheovt
27-10-2008, 10:05
máy em bây giờ nhấn nguồn khởi dộng thấy quật cpu vẫn way mà ko hề thấy chưong trình gì chạy(nhấn nguồn thấy màn hình đen thui)mấy ngày trước thì vào dược win thấy nó giật giật rồi treo luôn,bay giờ thì bat nguòn thấy quạt cpu way mà ko thấy chạy cái gì hết (den thui nhu lúc ko bật nguồn )các bác giúp em với

namln
27-10-2008, 10:06
Bạn có nghe thấy tiếng bíp nào không, thông thường mấy lỗi này là do RAM thôi, tháo ra lau chùi hoặc cậu thay RAM khác xem sao.

asimo_dangkhoa
27-10-2008, 10:18
máy em bây giờ nhấn nguồn khởi dộng thấy quật cpu vẫn way mà ko hề thấy chưong trình gì chạy(nhấn nguồn thấy màn hình đen thui)mấy ngày trước thì vào dược win thấy nó giật giật rồi treo luôn,bay giờ thì bat nguòn thấy quạt cpu way mà ko thấy chạy cái gì hết (den thui nhu lúc ko bật nguồn )các bác giúp em với

Máy giật giật rùi treo luôn => Quạt quá lỏng, hoặc sắp đi, CPU nóng hay bị thế, mình cũng từng bị thế này rùi,vệ sinh quạt hoặc thay quạt mới+ lắp chặt lại là OK. Đúng là phần cứng đấy (QUẠT)hihi

ngheovt
27-10-2008, 10:19
ko nghe thấy tieng bip nào cả chỉ nghe tiếng wạt kêu khi bật nguồn thui.cậu chỉ cho mình cái thanh ram nằm o dâu vậy có gì giúp nhận biết dể em tháo ra(em nood mấy cái này lắm)