PDA

View Full Version : Tư vấn có nên mua theo phương thức đặt hàng Hp

theanhtran
26-10-2008, 01:44
Toi muốn mua mtxt đặt hàng qua trang web của HP.Tui có đọc qua những thông tin trên trang web.Tuy nhiên có một số thắc mắc.Bác nào biết trả lời giúp em nha^^
+ thứ nhất: Tui có thấy trên đó có ghi free shipping.Nhưng em ko hiểu là Free shipping vận chuyển ở Mỹ thui hay là cả qua các nước khác. Nếu vẫn phải chịu các khoản chi phí thì chi phí vận chuyển từ Mỹ về VN là khoảng bao nhiêu
+ Thứ hai. một số chính sách bảo hành tui có đọc qua nhưng tui ko hiểu lem.Do trình độ tiềng anh của tui có hạn.Bác nào biết thì nói giúp t với ạ.
Thanks các bác nhiều^^

xupcua
26-10-2008, 09:15
Toi muốn mua mtxt đặt hàng qua trang web của HP.Tui có đọc qua những thông tin trên trang web.Tuy nhiên có một số thắc mắc.Bác nào biết trả lời giúp em nha^^
+ thứ nhất: Tui có thấy trên đó có ghi free shipping.Nhưng em ko hiểu là Free shipping vận chuyển ở Mỹ thui hay là cả qua các nước khác. Nếu vẫn phải chịu các khoản chi phí thì chi phí vận chuyển từ Mỹ về VN là khoảng bao nhiêu
+ Thứ hai. một số chính sách bảo hành tui có đọc qua nhưng tui ko hiểu lem.Do trình độ tiềng anh của tui có hạn.Bác nào biết thì nói giúp t với ạ.
Thanks các bác nhiều^^

1) Free shipping = free shipping within State (cung tuy model, co model ko free ship), con tu State ship ra ngoai thi ton fee khoang 70USD/laptop. Luu y: ship ve VN con phai chiu Thue (tax) nua

2) Bao hanh = 1 year warranty, tai noi ban ra

(sorry trong office nen ko co go Tieng Viet duoc)

LaptopNo1.Com
26-10-2008, 11:34
Thanks các bác nhiều^^

1- bạn book hàng ở Website HP USA, nếu có Free Shipping thì có nghĩa bạn được Ship hàng Free đến tất cả các bang ở USA. Hàng bạn mua từ Website HP.com chỉ có thể Ship đến các bang ở USA, không được ship ra khỏi nước Mỹ! Việc gửi hàng từ US về VN thì tiền Shipping tầm $40, tiền thuế " Nếu đóng đủ " cho 1 máy giá khoãng $1000 tầm $140 , chưa kể các khoãn lặt vặt chung chi khác

2- các quy định bảo hành chính hãng, bạn có thể vào Website HP Việt Nam đọc cho dể, vì sau này bạn củng lên HP Việt Nam bảo hành :)

Chúc bác book được cái Laptop vừa ý!

MyVietLapTops.com
26-10-2008, 11:34
Thanks các bác nhiều^^

+ Free shipping trong các tiểu bang của US thôi, và chỉ có 1 số dòng có free shipping. Nếu bạn muốn ship về VN thì phải chịu shipping fee và thuế nữa bạn à.

+ HP có bảo hành toàn cầu, nghĩa là ở đâu có trạm BH của HP là bạn có thể mang tới được. Hiện giờ ở VN cũng có BH của HP rồi.

+ Tốt nhất để an toàn bạn nên nhờ 1 công ty trung gian nào đó ở VN order cho bạn, giá có chát hơn 1 chút.