PDA

View Full Version : Xin giúp đỡ về Pass trong Bios

nguyenchan
25-10-2008, 22:45
Xin giúp đỡ về Pass trong Bios Xin các bạn có kinh nghiệm chỉ dẫn dùm trường hợp này: Main máy mình là Intel 845G. Mình muốn đặt Pass trong Bios, nhưng không làm được. Vào đến đó chọn Setup Pass... dấu _ chỉ nằm yên không di chuyển khi gỏ Pass. Không vào được để điểu chỉnh ngày - giờ hệ thống luôn.
Khi bấm F10 để vào Bios thì nó hiện một hộp thoại có chữ Setup up Pasword kèm theo hình cái chìa khóa. Enter lần 2 hiện thêm một cái chìa khóa nữa ,Enter lần 3 hiện thêm một cái chìa khóa nữa, sau đó tự động hiện một dấu * rồi tự động vào menu chọn lựa ngôn ngữ. Sau khi chọn English. Vào Bios, vào phần Setup up Pasword thì không đặt pass được cững như không điều chỉnh giờ hệ thống được. Mình đã tháo pin CMOS ra khoảng 6 tiếng rồi gắn lại. Nhưng vẫn lỗi như trên. Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp. Cám ơn nhiều.

hddlab
26-10-2008, 10:13
Nếu máy vẫn boot được thì em vào trang chủ Intel download về phiên bản mới nhất của BIOS và nạp lại.

ngocduc269
26-10-2008, 10:49
Nếu máy vẫn boot được thì em vào trang chủ Intel download về phiên bản mới nhất của BIOS và nạp lại.

bạn bày lun cách update bios lun nha ^^!

BPT
27-10-2008, 17:23
vì máy của bạn đã được thiết lập password rồi, muốn thiết lập lại thì bạn phải phá được pass cũ, không nhầm thì máy của bạn là của hãng IBM, vì vậy bạn có tháo pin Cmos cũng không được đâu. Tôi có cách này, bạn chỉ cần lắp ngược Pin Cmos lại, (tức nghĩa là cho chiều + xuống dưới)và bật máy lên, đợi trong chốc lát là được. chúc bạn thành công !