PDA

View Full Version : Modern(nh­ức đầu quá) Motorola SM56 PCI Speakerphone

roman
25-07-2003, 21:13
Chào các bạn!Nhờ các bạn giúp đỡ
Modern mình hiệu:Motorolar SM56 PCI Speakerphone modern
Sau khi mình cài driver : Motorola SM56 PCI Fax Modern
Và mình Diagnostics được các thông số sau:
Query modern
ATQOV1EO Success
AT+GMM Command not supported
AT+FCLASS=? 0,1
AT#CLS=? Command not supported
AT+GCI=? +GCI:B5
AT+GCI=?

+GCI:(00,04,07,09,OA,OF,16,20,26,27,2E,31,3C,3D,42 ,50,57,58,59,5E,61,6C,7B,82,8B,9C,9F,A0,A5,A6,

A9,AE,B4,B5,BB,BC

ATI1 000
ATI2 Success
ATI3 Release 4.10 AD06 Build 80.3
ATI4 Success
ATI5 Last Disconect:none
ATI7 Motorola SM56 PCI Fax Modern
ATI6 1
port com3

Nh­ng sau khi khởi động lại máy thì bị sự cố như sau
Opening port
Error 633 the modern is already in use or is not configure properly

Xinh nói thêm modern mình là modern trong
Máy mình có 2 port là com1 và com2
Nhưng khi cài driver cho modern thì nó cài vào com3 mình cũng không hiểu lắm

Nhờ các bạn giải quyết giùm
Cám ơn nhiều!

monkey
26-07-2003, 13:34
bạn remove modem đó ra và cài lại.

các modem lắp trong sử dụng các COM port loại logic (tức là các port có số >3).

windows bạn dùng là loại nào 98SE/2k/ ....

lần sau, nếu có dư chút đỉnh, bạn mua 1 cái external đi :), vừa nhanh hơn lại dễ cài đặt hơn.

son3979
27-07-2003, 09:36
Bạn lưu ý là phải cài đúng driver modem theo version của Win. Thông số như trên là bình thường vì modem rẻ tiền chỉ hỗ trợ có vậy thôi.
Tốt nhất là remove driver cũ đi để upgrade cho đúng.

Thân!

Tony
27-07-2003, 12:21
hi roman, cậu cho tôi hỏi:
• WinXP running OK or not?
• both, Win98 & WinXP have the same existing problems?
• is your modem working now and then?

và roman còn gặp phải rắc rối gì nữa nào, tôi nghĩ rằng chắc 'sự cố' chưa dừng lại ở đây đâu nhỉ?... roman đã làm gì thế, thế trước đây máy cậu có ổn không, OS của roman hiện đang đau tim nặng nên đẻ ra đủ chứng nhá. hôm nay cậu cho 1 bệnh, ngày mai cậu vác lên 1 bệnh khác, cậu làm người theo dõi cũng... bị hồi hộp (!) theo, không thua gì đang theo dõi truyện Ma í.

Mến,
Tony

roman
27-07-2003, 22:56
A mình chỉ thắc mắc chút thôi nếu Tony cảm thấy phiền thì xin lỗi vậy.Người nào thấy không phiền thì giúp roman vậy.Sở dỉ roman hỏi vậy là tại vì máy cũng đã đem ra tiệm rồi nhưng người ta không phát hiện máy có vấn đề gì lạ.Chỉ khi roman sử dụng phần mềm thì no' mới phát sinh sự cố thôi.Nếu ai thấy phiền thì cho xin lỗi.

Tony
27-07-2003, 23:20
Oh, no! roman. xin lỗi cậu nhé, tôi không có ý phiền gì cả, chỉ đùa với cậu đấy thôi, ai lại thế. sở dĩ tôi nói vậy là vì 1 chiếc máy mà phát sinh nhiều sự cố lạ tức là không bình thường, nếu roman clean install Windows thì sửa được nhiều lỗi, chỉ vậy thôi, so sorry.

chunghp
01-08-2003, 19:48
Uh phải đấy bạn hãy remove lại đi và làm lại coi nào? Còn nếu mà rắc rối quá thì đành rút hầu bao ra mà tậu một cái External mà xài cho sướng. Như tui đấy cũng bỏ luôn một cái đó và mua luôn một cái Ex.

hoanganh
01-08-2003, 20:53
You roman cho tui xin drivers của cái modem này đi, tui cũng xài modem này, lúc trước chạy ngon lành nhưng từ khi cài lại bản WinXP Pro thì nó "ngủm" luôn rồi, bây giờ muốn lên mạng phải chạy ra dịch vụ bực mình lắm. Làm ơn cho mình xin drivers WinXp của nó nha. Cám ơn nhiều.

roman
15-08-2003, 17:35
You roman cho tui xin drivers của cái modem này đi, tui cũng xài modem này, lúc trước chạy ngon lành nhưng từ khi cài lại bản WinXP Pro thì nó "ngủm" luôn rồi, bây giờ muốn lên mạng phải chạy ra dịch vụ bực mình lắm. Làm ơn cho mình xin drivers WinXp của nó nha. Cám ơn nhiều.
Chào bạn
Driver này bạn có thể lên wed down về tại địa chỉ www.motorola.com
rồi vào tìm mục modern software là có
Bạn down về rồi sử dụng thử xem sao rồi cho mình biết kết quả có giống mình không

roman
15-08-2003, 17:38
Uh phải đấy bạn hãy remove lại đi và làm lại coi nào? Còn nếu mà rắc rối quá thì đành rút hầu bao ra mà tậu một cái External mà xài cho sướng. Như tui đấy cũng bỏ luôn một cái đó và mua luôn một cái Ex.
Theo mình nghĩ thì không phải do modern cũ dùng không được đâu.Có lẽ là lỗi phần mềm thôi bởi vì mình chạy win98 thì modern vẫn chạy tốt