PDA

View Full Version : Sao thằng Dell Vostro 1510 nhiệt độ nóng quá vậy?

vanthanhbinh
24-10-2008, 08:19
Em mới tậu thằng Dell Vostro 1510-core 2 duo 1,8GHZ được vầi tuần rồi,card rời GetFore 8400GS về tính năng thì tương đối ổn, theo giới thiệu thì chiếc này có Bluetooth( biểu tượng Bluetooth cũng được in trên máy). Thế mà em tìm mãi không thấy Bluetooth đâu cả ???? Phải chăng thằng sản xuất nó bịp mình ??? Anh em nào dùng chiếc này thi cho mình biết với !
Một điều nữa là sao khả năng tản nhiệt của thằng này tệ quá ! Dù không làm gì,ở chế độ chờ vậy mà nhiệt độ vẫn cứ 51-52oC ??? có khi đến 58-59oC ???? Làm sao để giảm bớt nhiệt độ nó bớt đây? Xin cứu giúp!
Có phải vì dùng card NVIDIA 8400GS nên chúng nóng đến thế ? Vừa rồi nghe tin thằng nhà sản xuất card màn hình rời này hàng của nó bị lỗi gây rất nóng. Hỡi ôi thượng đế ! Cứu con cứu con !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hỡi các sư huynh có ai giúp em được không ?

phamthe
06-11-2008, 01:23
cái chuyện bluetooth thì nó vẫn in,bởi vì cùng dòng đó có con có có con không,những con không có nếu ông muốn lắp thêm thì khoảng 20$ hay sao ấy :D

MyVietLapTops.com
06-11-2008, 01:26
@vanthanhbinh: Nhiệt độ lúc bình thường 51-52oC cũng là bình thường, không cao đâu bạn ơi. Bạn diệt virus toàn máy đi, có những chương trình chạy ngầm bạn không nhận ra cũng làm nhiệt độ máy tăng lên.

Máy mình bình thường cũng ở tầm đó bạn ạ. Còn về Bluetooth thì bạn đã cài driver cho nó chưa?