PDA

View Full Version : chát bằng icq

ngovanchung
25-07-2003, 18:37
:bawling:
hi hi hi ! chào các bác ! các bác cho em hỏi chút!em muốn chát bằng ICQ thì phải chát như thế nào.tức là em muốn chát từ ICQ của em với một số ICQ của bạn,và cho em biết cách nhắn từ số ICQ này tới số ICQ khác.cảm ơn các bác trước nhé.

Nicholaspopup
25-07-2003, 22:34
Sao không dùng hotmail,AolYahoo đi thiếu gì chương trình ICQ chủ yếu là nhắo cho di động thôi dùng icq để chat bất tiện lắm : như gõ xong bấm enter muốn gửi thì nó chỉ xuống dòng thôi muốn gửi thì phải xài tới con chuột !
cũng giống như các chương trình khác ta phải đăng ký sau đó phải biết số cũa người kia sao đó add vào và chat thôi

ngovanchung
26-07-2003, 07:55
:cool2:
úi trời mấy chương trình kia em biết hết rùi.nhưng em muốn biết thêm cách chát trong ICQ mè.em có số icq rui và có cả số của bạn nữa.pác nào biết làm ơn chỉ giùm véo.hi hi hi.cảm ơn các pác trước nhé.

Spidy
26-07-2003, 14:01
hi, cac ban .... De nhan tin tu ICQ den ICQ thi cac ban vao trang go.icq.com vao do cac ban co the nghien cuu... doi no download cai cua so " icq2go " roi ban nhap account cua ban vao, sau do click vao Find/Add Users va nhap vao so icq ma ban muon tra loi thoi ok... Toi cung moi nghien cuu do cac ban ah! Co gi hay cac ban chi lai cho minh nhe' bye bye bye...Chuc cac ban co mot cuoi tuan vui ve nghen.

Spidy
26-07-2003, 14:04
hi, cac ban .... De nhan tin tu ICQ den ICQ thi cac ban vao trang go.icq.com vao do cac ban co the nghien cuu... doi no download cai cua so " icq2go " roi ban nhap account cua ban vao, sau do click vao Find/Add Users va nhap vao so icq ma ban muon tra loi thoi ok... Toi cung moi nghien cuu do cac ban ah! Co gi hay cac ban chi lai cho minh nhe' bye bye bye...Chuc cac ban co mot cuoi tuan vui ve nghen.

tinhta
26-07-2003, 15:10
Bạn nhập ID và password của ICQ xong rồi bạn vào phần Add,add tên của người muốn chat hoặc add sồ ICQ của họ cũng được,khi nào người đó online thì mình chat như Yahoo Messenger bình thường thôi.

ngovanchung
27-07-2003, 18:24
:lick:
bac tinh ta oi! bác làm vậy thì chỉ nhắn được đến điện thoại di động mà thui.xin hỏi bác .khi ep ten người ta ,mình đánh tên song đến phần country chọn nứơc nào vậy. sao tuichọn việt nam.ep được rùi mà nhắn không được.trongkhi đó tui đăng ký 2 tai khoản ICQ

ngovanchung
27-07-2003, 18:30
bac tinh ta oi!"Bạn nhập ID và password của ICQ xong rồi bạn vào phần Add,add tên của người muốn chat hoặc add sồ ICQ của họ cũng được,khi nào người đó online thì mình chat như Yahoo Messenger bình thường thôi."
bác làm vậy thì chỉ nhắn được đến điện thoại di động mà thui.xin hỏi bác .khi ep ten người ta ,mình đánh tên song đến phần country chọn nứơc nào vậy. sao tuichọn việt nam.ep được rùi mà nhắn không được.trongkhi đó tui đăng ký 2 tai khoản ICQ rùi cùng online cà 2máy.khi nhắn cho tai khoản kia thì nó báo"the cellular network is currently unable to send your message to recipient try again later.".vậy làm sao mà nhắn được.hi hi hi.

tinhta
27-07-2003, 22:16
bac tinh ta oi!"Bạn nhập ID và password của ICQ xong rồi bạn vào phần Add,add tên của người muốn chat hoặc add sồ ICQ của họ cũng được,khi nào người đó online thì mình chat như Yahoo Messenger bình thường thôi."
bác làm vậy thì chỉ nhắn được đến điện thoại di động mà thui.xin hỏi bác .khi ep ten người ta ,mình đánh tên song đến phần country chọn nứơc nào vậy. sao tuichọn việt nam.ep được rùi mà nhắn không được.trongkhi đó tui đăng ký 2 tai khoản ICQ rùi cùng online cà 2máy.khi nhắn cho tai khoản kia thì nó báo"the cellular network is currently unable to send your message to recipient try again later.".vậy làm sao mà nhắn được.hi hi hi.

===============================================
To ngovanchung: Muốn add 1 số ICQ để nhắm tin bạn làm như sau: Send SMS to others - Phần Contact Name {bạn điền tên người muốn nhắn} Phần Country {bạn chọn Viet Nam} Phần NetWork {bạn điền 091 hoặc 090 Phần Number {bạn ghi trước là số 3} ví dụ: 3815581 .Rồi nhấn vào phần ok.Nó sẽ hiện ra 1 cái nick cho ta send messenger,khi bạn đã đánh đầy đủ nội dung thì nhấn vào Send.Ở đây ngovanchung chú ý là ko phải dv nào cũng dùng được ICQ,có hể do server (nếu nhắn tin ko được thì nên hỏi chủ tiệm).Còn muốn chat = ICQ bạn vào phần Add (Bạn có thể add số ICQ của người muốn chat (Search by ICQ number) hoặc Add mail (Search by mail) hoặc nick của họ cũng đươc (Search by First Name) sau khi đã chọn phần add bạn vào Search đễ tìm. Sau khi tìm xong nick muốn add bạn vào phần cuối của phần đã tìm được Add User.Bạn có thể sữa lại tên cũa người muốn add (Name) và muốn chọn cho list 1 tên phân lạoi thì bạn vào phần Add User to an existing group sữa lại.Rồi sau đó nhấn Next,rồi chọn done.Bạn thấy gì trên list ICQ của mình chưa? đó là nick cũa người bạn mới add đấy,bây giờ bạn chỉ việc soạn thảo nội dung và send cho họ,và họ cũng vậy.Chúc bạn chat vui vẽ và đừng dùng hình :lick: với TinhTa .Thanks

Nicholaspopup
27-07-2003, 22:28
Còn tui đăng ký hoài không được tức ộc máu luôn( chưa đai)

tinhta
28-07-2003, 08:54
To Nicholaspopup: ở 1 dv Internet ICQ chỉ cho cao nhất 1 ngày đăng kí 2 số,có thễ Nicholaspopup đăng kí chậm rồi,ráng dzạy sớm ra dv Net đăng kí rồi về ngũ tiếp.Đăng kí số đầu tiên rất tốt.Thân

Storm1301
12-08-2003, 18:59
To : tinhta
Sao lạ thế nhỉ?đăng kí ở dịch vụ khác với ở nhà sao bạn.mình không biết sự khác biệt ở 2 chỗ đó là thế nào.Nhưng đăng kí ở nhà thì rất đơn giản.Nếu bạn nào có nhu cầu thì e-mail cho mình.mình sẽ đăng kí giúp cho, rồi sẽ send User và pass vào e-mail cho bạn.
To : Nicholaspopup
Việc nhắn tin hay chat trong ICQ khi bạn muốn send một tin nhắn đi ,bạn chỉ cần ấn ctrl+enter là đựơc rồi . không phải dùng chuột đâu .thân