PDA

View Full Version : Cảnh cáo hoply: Xúc phạm thành viên khác

dly
23-10-2008, 22:03
Post: Sinh viên học Sử thế này đây!!! (http://www.ddth.com/showthread.php?p=1357869)
User: hoply (http://www.ddth.com/member.php?u=86154)
Infraction: Xúc phạm thành viên khác

Administrative Note:

Message to User:

Original Post:
-Đây gọi là thế hệ người tàn tật mới:
Mù= có mắt mà không dám nhìn thẳng vào sự thật .
Điếc = khả năng nghe mà không muốn nghe sự thật,nghe sự khác biệt.
Câm = muốn nói không dám nói,dám phê phán điều sai trái.

-Đây gọi là Nô lệ kiểu mới:
Vẹt+Chó chỉ nói lại những câu người ta dạy dỗ, trung thành đến chết bảo vệ đến cùng Chủ của mình.

Đề nghị kết nạp những người này vào hội NGƯỜI KHUYẾT TẬT

dly
24-10-2008, 10:35
Post: Sinh viên học Sử thế này đây!!! (http://www.ddth.com/showthread.php?p=1358144)
User: hoply (http://www.ddth.com/member.php?u=86154)
Infraction: Xúc phạm thành viên khác

Administrative Note:

Message to User:

Original Post:
>1000 viewer chắc cũng khoảng 400 người đọc.
= 40% số người đọc Tư Bản Luận.

Càng nhiều người tin vào Bác Hồ càng tốt vì Bác đã dạy rồi:

"Nước Độc lập mà Dân không có Tự do-Hạnh phúc thì nền Độc lập ấy cũng vô nghĩa"

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ai tin? Nhưng cái gì nói mà có ích thì nói, chứ cứ âu ầu như kiki suốt ngày thì làm *** dc gì, có chăng cũng chỉ là hạng làm trò cho bọn cơ hội bạo loạn, mưu đồ chính trị để tụi nó trích dẫn chứ làm gì mà bày đặt:lick:, diển hình là nick mới ủng hộ đó, nhìn cái từ viết tắt là hỉu liền.

Nhưng cái gì nói mà có ích cho XH thì "nên nói" và "phải nói".
Thế thôi không nói về vấn đề này nữa.Ảnh hưởng đến DDTH

Chat chit tý nhé

Hôm nay ngày đen đủi quá.

Con Chó ở nhà tôi tự nhiên lăn ra ốm, mất công gọi bác sĩ thú y đến mất bao nhiêu tiền.Tiêm Canxi,Kháng Sinh, thuốc bổ, chống viêm mất 80k.Bà BS nói phải tiêm 5 ngày mới khỏi.

Hàng ngày tôi dạy dỗ nó tốt lắm, tôi nói gì nó cũng nghe , vì tôi là chủ nó mà, hôm nay về nó không quẫy đuôi, ngó vào chuồng thì ra nó ốm.

Bình thường ai "người lạ" vào nhà mà không phải "Chủ của mình", nó "sủa" kinh lắm, chó nhà tôi giống Bergie Nga đấy. Giữ nhà tốt lại dễ bảo.
Ôi con Chó ngoan, thấy mày ốm tao thương mày quá.!!!

_River_
24-10-2008, 11:22
Biết ngay, có ngày hoply phải lên dĩa thôi!

ngondensang2007
24-10-2008, 16:10
tạch tạch tạch.....................
Chia bùn với pác.
Nhẽ ra hôm nay có một mod sẽ bị em đưa lên thớt nhưng rất tiếc mod này được bao che đâm ra tai qua nạn khỏi chứ như men thường thì chắc sẽ bị cảnh cáo lâu rùi.Chờ phục thù sau vậy pác à.

lqkhoi
24-10-2008, 17:08
tội nghiệp bồ hoply. Không cần thiết phải nóng giận thế đâu bồ. Có nhiều bài bồ viết rất hay.
Nếu bồ thích nói về những chuyện ấy, có thể sang forum khác. Tranh cãi tay đôi với những em bé U-sinh viên, chỉ tổ làm bồ thêm bực mình. Ra ngoài hồ Trúc Bạch làm cốc bia cho mát đi bồ.

em_cua_hoply
24-10-2008, 18:41
tạch tạch tạch.....................
Chia bùn với pác.
Nhẽ ra hôm nay có một mod sẽ bị em đưa lên thớt nhưng rất tiếc mod này được bao che đâm ra tai qua nạn khỏi chứ như men thường thì chắc sẽ bị cảnh cáo lâu rùi.Chờ phục thù sau vậy pác à.

Thanks hộ ông anh, nhưng không cần phải vậy đâu,họ làm phận sự của họ,ta làm việc của ta. Nhà tớ đông anh em lắm.
Hợp lý chỉ là 1 anh em thôi, còn anh Quá Hợp Lý, em Thiếu Hợp Lý, chị Rất Hợp Lý, Bất Hợp Lý, còn bạn Tình ngay Lý gian, rồi Hoply1,hoply2,hoply-n.

Anh em trong gia đình tớ có 1 điểm chung là cùng chung tư tưởng, thống nhất hành động.

Anh tớ bảo cái tên cũng là 1 thương hiệu , nó cũng như 1 thương hiệu SP, thương hiệu DN.

Có Hoply trong đó là lên án cái xấu. Cứ topic có chữ xyz_Hoply_xyz bên trong là sẽ có Topic gây nhiều tranh cãi, nhạy cảm nhưng chỉ ở "đèn Vàng"

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tội nghiệp bồ hoply. Không cần thiết phải nóng giận thế đâu bồ. Có nhiều bài bồ viết rất hay.
Nếu bồ thích nói về những chuyện ấy, có thể sang forum khác. Tranh cãi tay đôi với những em bé U-sinh viên, chỉ tổ làm bồ thêm bực mình. Ra ngoài hồ Trúc Bạch làm cốc bia cho mát đi bồ.

Con người mà. a tôi cũng sai lầm, đây không phải vấn đề tranh cãi cá nhân, bạn hiểu chứ? Vì Thanh Niên là nhóm thích nổi loạn, tư duy mở,độc lập, tư tưởng thoáng thì càng phải nói, không nói thì thôi nói thì nói đến cùng.Như thế hế tôi chỉ hơn họ vài tuổi thôi mà đã nghe lừa bịp dối trá nhiều, chẳng nhẽ họ cũng thế sao?

X-Cà... hầu hết không muốn vào, họ đã là những người tôn trọng sự khác biệt, hãy xông vào chỗ khó, cày cuốc từ sỏi cày lên.

Vĩnh Thắng
25-10-2008, 01:24
-Đây gọi là thế hệ người tàn tật mới:
Mù= có mắt mà không dám nhìn thẳng vào sự thật .
Điếc = khả năng nghe mà không muốn nghe sự thật,nghe sự khác biệt.
Câm = muốn nói không dám nói,dám phê phán điều sai trái.

-Đây gọi là Nô lệ kiểu mới:
Vẹt+Chó chỉ nói lại những câu người ta dạy dỗ, trung thành đến chết bảo vệ đến cùng Chủ của mình.

Đề nghị kết nạp những người này vào hội NGƯỜI KHUYẾT TẬT
Hic hic, viết mấy dòng này gặp em là em ban nick luôn. Tàn nhẫn quá. Sáng mai bạn ngủ dậy, bạn thử bịt kín mắt bạn lại mà bước xuống giường, đánh răng rửa mặt thử coi thế nào. Chỉ đơn giản thế thôi thì bạn sẽ cảm phục những số phận không may đó, họ vô tội trước trò đùa của số phận. Bạn so sánh như thế thì độc ác quá!

tankyX
25-10-2008, 10:49
Mọi người có vẻ bênh bác hoply quá nhỉ, chửi người ta trước rùi mà còn bày đặt, biết nội quy mà còn phá, muốn cho cái ddth này thành cái thùng rác mà.

nino
25-10-2008, 11:42
Hic hic, viết mấy dòng này gặp em là em ban nick luôn. Tàn nhẫn quá. Sáng mai bạn ngủ dậy, bạn thử bịt kín mắt bạn lại mà bước xuống giường, đánh răng rửa mặt thử coi thế nào. Chỉ đơn giản thế thôi thì bạn sẽ cảm phục những số phận không may đó, họ vô tội trước trò đùa của số phận. Bạn so sánh như thế thì độc ác quá!

Chắc ý của hoply cũng không muốn như vậy đâu, nhưng cách ví von như hoply đã làm thì theo tớ chém 1 nhát như vậy là còn nhẹ, bà con hop hop ly ly nào mà nhảy vào bênh chém tuốt

Nguyen_Tuan_Anh
25-10-2008, 14:29
Tôi cũng thật sự tiếc cho hoply, tư tưởng của ông ấy với tôi có nhiều mặt đối lập nhưng cũng nhiều mặt tương đồng. Ông ấy rất thẳng thắn, nhưng hay nói nặng quá, giá như chịu kìm nén một chút. Ban nick thì không thể trách mod được rồi, nhưng chúng ta lại thiếu đi hàng loạt bài viết giá trị khác của hoply, nhất là ở các topic khác, không vướng phải các vấn đề tế nhị như ở đây.
Thế là mất luôn cả một chiến hữu bên Thương mại điện tử! Xin chia buồn với bác! sad