PDA

View Full Version : màn hình bị chớp rồi tắt

redangel
21-10-2008, 20:37
Cái màn hình của tớ có những biểu hiện bị ấm như sau:
Lúc mới bật nguồn màn hình (đèn màn hình bật sáng màu xanh) màn hình đen thui không chịu sáng.Ở đây lỗi hoàn toàn thuộc về màn hình không liên quan gì đến thùng máy. cụ thể thông thường khi không gắn cáp data vào thùng máy thì sẽ thấy cái cổng (Jack) trên màn hình nhưng tôi không thấy, màn hình chỉ 1 màu đen.
khỏang 15-20 phút sau, màn hình liên tục đổi màu từ đỏ sang vàng, xanh đủ cả. Sau đó 1 lúc thì thấy cái jack, khi đó tôi gắn cổng data và bật máy thì nó chạy ok.
Sau khi chạy được chừng 20-30 phút, màn hình lại thay đổi màu liên tục, nháy liên tục rồi tắt luôn (đen thui à) nhưng thùng máy vẫn chạy bình thường.

Tiến trình trên cứ lặp lại và rất ngẫu hứng cứ như thể "làm ăn nhờ trời" vậy.
Các bác có biết là tại làm sao không chỉ tôi cách khắc phục với.
Cảm ơn nhìu.

yeucine
21-10-2008, 20:42
Mang ra tiệm. Nếu không biết điện tử

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Còn không cứ mở ra lấy mỏ hàn chấm bừa có khi hên nó chạy.

Coi chừng điện giật. Tới mấy nghìn vôn lận. Rút điện ra vẫn bị giật như thường.

Cái này là do hở mạch thôi.

redangel
21-10-2008, 22:56
Hở mạch sao lúc được lúc không vậy bác?Lại có vẻ đều đặn nữa...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mà cái màn hình của em hiệu SamSung, em cũng định mở ra xem thử nhưng chỉ thấy 2 cái đinh vit phía dưới mở được rồi còn phía trên thì kông thấy gì cả nhưng lại không mở được. Chỉ giúp em đi bác...

thanhbinh1988
22-10-2008, 11:27
dễ thui mà bac mổ xẻ cái màn đó ra rùi chấm cho mấy mối hàn ở đuôi đèn hình thế là xong, rui ta ngồi chơi ưống nước chè.
http://trihung.com

thanhminh87
23-10-2008, 18:17
các bac cho em hoi, cai man hinh em moi dem di sua ve. Nhung khog bit no sua sao ma bi gio man hinh no bi dan ra, khong thay thanh taskbar nua, set lai cung khog dc. Chac khi no sua no chinh ong phat' hinh gan wa hay sao i'.Co bac nao dan dien tu help dum.Thanks!!

Bad_Design
24-10-2008, 12:07
Màn hình bị yếu nguồn và tụ rồi. Mang ra tiệm điện tử sửa đi chứ đừng mò nữa. có mấy chục ngàn à.