PDA

View Full Version : Co ai mua hang tai Nguyên Kim chua???

tibunak
21-10-2008, 07:42
trang wed no day:www.nguyenkimvn.vn
mong cac ban tu van dum`

caonho
21-10-2008, 09:10
Có lần mua cái máy ảnh Canon, xài được 1 tháng nó trục trặc. Đem đến bảo hành thì nó chỉ sang chỗ bán Canon kế bên cách vài căn. Qua đó mới biết giá mình mua ở NK đắt hơn 30USD. Haha.

LaptopNo1.Com
21-10-2008, 10:20
Có lần mua cái máy ảnh Canon, xài được 1 tháng nó trục trặc. Đem đến bảo hành thì nó chỉ sang chỗ bán Canon kế bên cách vài căn. Qua đó mới biết giá mình mua ở NK đắt hơn 30USD. Haha.

:)) Người ta Kinh doanh phải có tý lãi chứ bác!

Bố Tây
21-10-2008, 23:49
Không biết có phải các bác đang nói về Điện máy NK SGòn không.

Nếu là có em kể cho 1 câu chuyện "trước Euro" mà tránh xa nó ra!

nguyenvuhoang
22-10-2008, 05:38
Đến khổ với mấy bác. Người ta hỏi về công ty Nguyên Kim, mấy bác lại lôi siêu thị điện máy Nguyễn Kim ra để nói. Công ty Nguyên Kim là nhà phân phối sỉ linh kiện máy tính, máy in, sever HP, IBM... Chất lượng thì Hoàng không dám chắc, nhưng chế độ bảo hành và tư vấn KT của Nguyên Kim cũng khá tốt vì mấy lân bên Hoàng lấy hàng có problem thì họ giải quyết khá ổn thỏa

nghiepdung
24-10-2008, 11:32
Nếu bạn mua laptop ở nguyễn kim thì mình khuyên thật lòng là đừng mua , Cách đây gần 2 tuần mình mua 1 con dellstudio 1535 ,và sau đúng 1 ngày thì phải đem trả lại ... giá ở đó tuy có rẻ hơn ở trần anh hoặc phúc anh , nhưng máy thì toàn là máy bóc thùng hết rồi,và đóng thùng khác , (vì họ nhập máy từ digiword mà nên chắc phải bóc ra kiểm tra hàng) ==> mất zin,ko biết đâu là hàng dùng rồi hàng nào chưa dùng cả . Hôm mình lấy xong muốn ngồi xem họ bung win ra thì họ ko cho , kêu đi đâu 1 tiếng rồi quay lại lấy máy ==> có thể là máy đã dùng rồi cài win rồi,nên mới ko cho đứng xem ... Và 1 điều quan trọng là tem bản quyền windownvista lẽ ra phải đc gián ở dưới đít máy thì ko hề có . Mình mang về dùng đc đúng 1 hôm thì hỏng bàn phím cảm ứng , mang lên hỏi họ loay hoay sửa cũng ko đc , rồi đòi bảo hành , máy mình mới mua đc 1 hôm thì bảo hành cái gì chứ, thế là cãi nhau mãi cuỗi cùng họ phải trả lại tiên