PDA

View Full Version : Hỏi Cắch Set pass cho Ổ Cứng!

NUHOANGFIRE
21-10-2008, 00:16
Em đang muốn chia sẻ cho 1 người bạn trong mạng Lan 1 phần Ổ cứng(Chẳng hạn Chia sẻ ổ D ) để đựng tài liệu!nhưng chỉ có điều Em mà Share ổ thì mấy người trong mạng Lan đều vào đc hết.EM muốn mấy Anh Chỉ dùm Cho Em Xem có cắch nào mà đặt pass cho Ổ cứng được không?Để chỉ mình Cậu ấy biết pass mình cậu ấy vào được Ổ mà Em chia sẻ thôi??Cám ơn Mọi người nhiều nha!Xin Hậu Tạ!
ai biết chỉ dùm Em nhanh nhanh với nha!

milandini
21-10-2008, 00:47
Bạn chuột phải vào biểu tượng My Computer -> chọn Manage. Bấm vào mục Local Users and Groups -> chọn Users -> Chuột phải vào mục Guest -> Set password -> Process.Bây giờ bạn đặt password để hỏi lúc có người truy cập vào máy mình.

NUHOANGFIRE
23-10-2008, 22:14
Cám ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình!nhưng bạn không hiểu rồi!Mình cần đặt pass cho ổ share trên mạng Lan chứ không phải tạo pass để vào máy!

The Old Man
24-10-2008, 02:32
Cám ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình!nhưng bạn không hiểu rồi!Mình cần đặt pass cho ổ share trên mạng Lan chứ không phải tạo pass để vào máy!

Trong lúc bạn Share cái ổ đó, nó có phần ủy quyền cho set pasword và user. Hảy vào phẩn share của cái HDD và đọc cho kỷ.

Nên nhớ là bạn phải là Admin của cái mạng có cho share ổ HDDD đó.