PDA

View Full Version : Không mở chương trình trong đĩa Bôt dc??????

dangquyen20
20-10-2008, 16:45
Máy em lúc trước chạy được đĩa boot. Sau đó ổ HDD bị hư và em đã thay cái mới. Máy cái còn lại thì giữ nguyên. Nhưng ko hiểu sao từ ngày thay ổ HDD mới thì em bõ đĩa boot CD vào nó nhận, nhưng khi chạy chương trình ghost thì nó đứng im lun. Em có đọc vài bài hướng dẫn nhưng vẫn ko thể khởi động chương trình ghost dc. Em đã làm 1 số cách như :(tháo pin ra để 5 phút, mua các đĩa CD boot mới,) nhưng đều ko chạy dc chương trình ghost. Đã test Ram và thấy bình thường. Thêm 1 chi tiết nữa lúc trước em xài CD boot 9.5 chạy rất ngon, nhưng h bõ đĩa đó vào để ghost thì nó đứng im lun. em đã thử vài cái đĩa Boot khác và kết quả vẫn bị treo ko thể chạy chương trình Ghost dc. Mong các Pro trợ giúp. AH quên ,ai giúp dc thì giúp cho đàng hoàn nghe, đừng có ko bít rồi vào chỉ bậy nghe. chỉ bậy là tui chữi đó .HIHI:D

sonthangvn108
20-10-2008, 16:58
Bác có phải mua ổ SaTa không đó ổ đó tui cũng gặp 1 lần rùi?
Tốt nhất bạn nên đi bảo hành ổ mới đi. Hay bạn thử vào Ontrac Disk ManaGer xem co fdisk được không? Nếu được thì ok rùi. Fdisk xong bỏ file Ghost vào ỏ C là Ghost bình thường thui. Hay Bỏ luôn cả Hiren'Boot 9.5 vào đó luôn khỏi cần lần sau đi mua đĩa Boot nữa hehe. Chúc bạn thành công nha

dangquyen20
24-10-2008, 20:13
Không còn ai chỉ giáo thêm ah. sao chán thế này

ngondensang2007
24-10-2008, 20:37
tui chẳng xài ghost bao giờ mà cũng chẳng khoái ghost cho lắm.Cài mới win có phải thích hơn không nào.Mà hirenboot cao người ta chuyển sang xài acronis ít xài ghost lắm.

quocthao
25-10-2008, 14:42
Máy em lúc trước chạy được đĩa boot. Sau đó ổ HDD bị hư và em đã thay cái mới. Máy cái còn lại thì giữ nguyên. Nhưng ko hiểu sao từ ngày thay ổ HDD mới thì em bõ đĩa boot CD vào nó nhận, nhưng khi chạy chương trình ghost thì nó đứng im lun. Em có đọc vài bài hướng dẫn nhưng vẫn ko thể khởi động chương trình ghost dc. Em đã làm 1 số cách như :(tháo pin ra để 5 phút, mua các đĩa CD boot mới,) nhưng đều ko chạy dc chương trình ghost. Đã test Ram và thấy bình thường. Thêm 1 chi tiết nữa lúc trước em xài CD boot 9.5 chạy rất ngon, nhưng h bõ đĩa đó vào để ghost thì nó đứng im lun. em đã thử vài cái đĩa Boot khác và kết quả vẫn bị treo ko thể chạy chương trình Ghost dc. Mong các Pro trợ giúp. AH quên ,ai giúp dc thì giúp cho đàng hoàn nghe, đừng có ko bít rồi vào chỉ bậy nghe. chỉ bậy là tui chữi đó .HIHI:D

Để xác định HDD mời có tốt hay không bạn gắn vào máy khác rồi ghost vào , tháo ra gắn vào máy bạn thì biết liền