PDA

View Full Version : Cần giúp 1 chương trình khóa mã folderr

trankhanhson
19-10-2008, 18:26
Hiện máy tính ở cơ quan mình là máy dùng chung nên mình có một số bất tiện khi đưa nhứng tài liệu của mình vào máy.
Có chương trình nào miễn phí mà có thể khóa mã các folder lại không vậy. Mong mọi người giúp mình. Mình có tìm thì thấy toàn chương trình ***** và rất bất tiện khi instant và sử dụng

gialinhhoangduc
20-10-2008, 11:36
Chào bạn
Tôi có phần mềm Folder Lock 6 nhưng không biết làm sao để upload lên diễn đàn này được. Bạn có thể email cho mình vào ducthuan.tran@gmial.com. Mình sẽ gửi cho bạn vì nó chỉ 8MB thôi.

ngondensang2007
20-10-2008, 11:44
Các khóa thư mục tốt nhất là xài *.rar có pass.

The Old Man
20-10-2008, 12:24
Nên nhớ biện pháp Mã hóa Folders và Files là con dao hai lưởi.
Khi bạn quên password thì tác hại làm mất DL của nó cũng khá cao.

Đả có rất nhiều người cài soft khóa thư mục và kết cuộc là chính họ tự làm mất DL của họ.

live 4u
20-10-2008, 15:32
Hiện máy tính ở cơ quan mình là máy dùng chung nên mình có một số bất tiện khi đưa nhứng tài liệu của mình vào máy.
Có chương trình nào miễn phí mà có thể khóa mã các folder lại không vậy. Mong mọi người giúp mình. Mình có tìm thì thấy toàn chương trình ***** và rất bất tiện khi instant và sử dụng

Chào bạn
Tôi có phần mềm Folder Lock 6 nhưng không biết làm sao để upload lên diễn đàn này được. Bạn có thể email cho mình vào ducthuan.tran@gmial.com. Mình sẽ gửi cho bạn vì nó chỉ 8MB thôi.

A gialinhhoangduc nói có lý đó.

A trankhanhson nên dùng Folder Locker 6.0, Virtual Flash Drive hoặc Winrar áh.

Em hay dùng Winrar, còn hai cái kia em để đâu quên rùi. khi nào tìm thấy e post lên cho a xem thử hen^^

dangvanthoa
21-10-2008, 20:10
Dung winrar la hon ca do !

comifend
22-10-2008, 20:07
không nên dùng các nhiều soft khi windown cung cấp sẵn có,theo mình cũng như mọi người dùng winrar cho khỏe,ũng không ai rãnh mò pas của bác đâu

nguyennhanhg
23-10-2008, 09:33
Bạn cần chương trình khóa folder hả? tui cũng có 1 cái rất hay, dung lượng nhẹ chỉ vài trăm kb thôi,sử dụng rất tiện lợi, vào đây mà lấy nhé:
http://www.mediafire.com/?inmztzdnowu

asimo_dangkhoa
23-10-2008, 11:42
Hi!

Để giấu những thư mục quan trọng trong máy tính bạn có thể sử dụng phần mềm này , HIde FolderXp 3.1 full down tại
http://www.mediafire.com/?m3utlzpiryr
- Mình đang test trên Vista , nếu máy bạn xài Vista thì cứ thử xem sao
Chúc vui!

gon87
23-10-2008, 11:55
Mình không hoàn toàn đồng ý là dùng winrar tiện hơn cả. Dùng winrar chỉ tiện khi nó có dữ liệu nhỏ thôi, nếu lên đến khoảng vài trăm trở lên thì sẽ rất bất tiện khi mỗi lần mở ra. Mình thấy Foder lock là tiện hơn cả.

Tôi có phần mềm Folder Lock 6 nhưng không biết làm sao để upload lên diễn đàn này được.
Bạn có thể up phần mềm của bạn lên 1 trang nào đấy rồi đưa link lên cho mọi người là được.

Ví dụ: www.mediafire.com
hay www.4shared.com

live 4u
23-10-2008, 19:26
Xin mấy anh lưu ý nhé:

Sài Folder Lock thì sau khi cài xong, chọn tạo move locker để mà sài Portable giống như sài cho USB mới được.

Còn cài mà sài bằng chương trình chính cùng hệ điều hành thì không được đâu.

Mấy anh test rồi cho em biết ở máy các anh có giống máy em không nhé!!

Bad_Design
24-10-2008, 12:42
Dùng Hide Folder XP, Nhưng bản mới nhất là 2.9.8.421 thôi. Cần thì mình gửi cho. Mình cũng dùng winrar nhưng chỉ đối với những file có dungluou7o7ng nhỏ thôi, những file có dung lượng lớn thì winrar cũng bất tiện lắm.

live 4u
24-10-2008, 18:41
Dùng Hide Folder XP, Nhưng bản mới nhất là 2.9.8.421 thôi. Cần thì mình gửi cho. Mình cũng dùng winrar nhưng chỉ đối với những file có dungluou7o7ng nhỏ thôi, những file có dung lượng lớn thì winrar cũng bất tiện lắm.

Mình khuyên bạn nên dùng folder lock 6.0.

HidefolderXP & nhiều soft khác nữa điều vô dụng.

Vì khi đối thủ của bạn ăn cắp ổ cứng, usb đem về máy nó thì các folder bạn đã lock SẼ HIỆN RA RÀNH RÀNH ĐỂ MỜI GỌI NÓ TỰ DO SỬ DỤNG.

Tập làm quen với Folder Lock 6.0 đi, tốt nhất nhì thế giới hiện nay đó.

gon87
25-10-2008, 19:52
Xin mấy anh lưu ý nhé:

Sài Folder Lock thì sau khi cài xong, chọn tạo move locker để mà sài Portable giống như sài cho USB mới được.

Còn cài mà sài bằng chương trình chính cùng hệ điều hành thì không được đâu.

Mấy anh test rồi cho em biết ở máy các anh có giống máy em không nhé!!

Làm gì có chuyện này, bạn xem lại cái máy của bạn đi. Thỉnh thoảng mình vẫn dùng mà ngon lành

ThiênthầnIT
25-10-2008, 22:56
http://www.mediafire.com/download.php?gnmymytz4n2

abstan
26-10-2008, 01:50
Hix.mình dùng Folder lock 5.khóa & giấu đi rồi nhưng khi tắt máy khởi động lại thì nó lại hiện ra & mở bình thường.pótay

live 4u
26-10-2008, 12:25
Làm gì có chuyện này, bạn xem lại cái máy của bạn đi. Thỉnh thoảng mình vẫn dùng mà ngon lành

anh gon87 lưu ý là em đang nói Folder Lock 6.0 đó nhé; không phải nói đến các phiên bản vô dụng trước đây của Folder Lock 5.*.

Nếu anh mới cài thì cứ tăng dung lượng lưu trữ cũa Folder Lock lên từ 500M->2Gb mà sài vài ngày online anh sẽ thấy hậu quả bị gì với Web chủ của nó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hix.mình dùng Folder lock 5.khóa & giấu đi rồi nhưng khi tắt máy khởi động lại thì nó lại hiện ra & mở bình thường.pótay

Bạn nên dùng phiên bản Folder Lock 6.0. Sau khi add tài liệu muốn khóa vào rùi, bạn phải chọn ENCRYPT - một biểu tượng ở đáy trái của cái locker.

Các phiên bản trước (5.*) là không nên sài vì ai cũng có thể lấy tài liệu của bạn dễ dàng(không cần phẢI là cao thủ mới biết đâu).

Chúc bạn cẩn thận test trước khi chọn locker tốt để bảo vệ tài liệu quan trọng của mình.

bvnguyen
26-10-2008, 12:38
theo em không nên dùng thêm soft nặng máy ra dùng winrar cho tiện, có chỗ đặt pass, hết topic này tại đây nha

wildfox
26-10-2008, 18:04
Sau khi mình down ct nay về rồi giải nén ra mà nó xuất hiện lỗi ko cho cài là sao ?Ai bít chỉ với?
"Unable to locate component.This application há failed to start because NLM_DLL.dll was not found.Re-íntalling the application may not fix this problem"
http://www.mediafire.com/download.php?gnmymytz4n2

namduong8999
26-10-2008, 18:20
Tốt nhất bạn nên mua một cái USB dung lượng lớn!!

it me
25-02-2009, 09:50
Mình đã dùng thử Folder Lock 5.8.0 rồi nhưng thấy nó ko được như ý. không biết có cái lock nào khi sài thì nó có phím tắt để khởi động lên, tùy chọn thư mục lock, và đặc biệt khi wua mạng "Lan" máy khác có thể nhìn thấy thư mục nhưng muốn mở thì phải nhập pass, hoặc hidden không vậy ta??? ái bít sharing cho mình với

abstan
25-02-2009, 13:23
dùng folder lock 6 & winrar đều được.nhưng nếu lơ quên pass:
-với winrar thì chỉ có mất dữ liệu vĩnh viễn
-với folderlok thì chỉ cần cài lại win hơặc gost thì sẽ lạ hiện ra như ban đầu

tratantung
25-02-2009, 13:43
nó ỏ dây này bạn download về dùng thử""" http://www.mediafire.com/file/ymetwmjjjii/Lock Folder XP v3.5.rar"""

Tôi iu VN
26-02-2009, 02:39
A gialinhhoangduc nói có lý đó.

A trankhanhson nên dùng Folder Locker 6.0, Virtual Flash Drive hoặc Winrar áh.

Em hay dùng Winrar, còn hai cái kia em để đâu quên rùi. khi nào tìm thấy e post lên cho a xem thử hen^^

Dùng WinRAR thì vẫn cần đến Pass, nguy cơ quên pass cũng vậy, mà nếu dữ liệu lên đến hàng trăm MB, Chục GB thì liệu có dùng được WinRAR?

Mình khuyên bạn nên dùng folder lock 6.0.

HidefolderXP & nhiều soft khác nữa điều vô dụng.

Vì khi đối thủ của bạn ăn cắp ổ cứng, usb đem về máy nó thì các folder bạn đã lock SẼ HIỆN RA RÀNH RÀNH ĐỂ MỜI GỌI NÓ TỰ DO SỬ DỤNG.

Tập làm quen với Folder Lock 6.0 đi, tốt nhất nhì thế giới hiện nay đó.

Bác chỉ được cái nói quàng vô tội vạ, bạn đã thử hết các Soft chưa?

Em đang dùng Folder Security Personal 4.1, lát nữa em up lên cho bác

Với phần mềm này bác có thể chọn 1 trong các tính năng:

+ cho người khác thấy folder, nhưng không truy cập được vào
+ Không cho nguòi khác thấy và cũng không cho truy cập - Cái này thì dù có để chế độ hiện thị các folder được hide cũng không thể thấy được folder của bác

http://www.mediafire.com/?sharekey=6f817ff91fe7bed7b64026cfc0611236473e8c7f f28894fa5be6ba49b5870170

Bác cài rồi có gì không ổn thì bảo nhé