PDA

View Full Version : Các User để chữ ký quá lớn, các mod hay admin phải nhắc nhở chứ

LightningIII
24-07-2003, 09:02
Mình rất bực mình khi mở thread mãi mà không xong. Chắc các bạn cũng vậy khi mà một số user để chữ ký quá lớn. Admin đã hạn chế dung lượng Biểu tượng tại sao lại không hạn chế dung lượng chữ ký chứ. Cái này cũng kiểm soát được mà.
À, sao admin không cho upload cả chữ ký lên server luôn, như thế vừa tiện vừa dễ kiểm soát user hơn.

Em còn một thắc mắc nữa :::::> Bà còn có thấy biểu tượng của Admin to hơn của mọi người không? Thế này thì bất công quá :tongue: .

vikhoa
24-07-2003, 09:12
Avatar được "nâng cấp" theo Members, Mods, SM và Admin. Không nên ganh tị vì điều đó. :)

Chữ ký thì chỉ có nhắc nhở thôi chứ không kiểm soát được. Nếu không cho bà con link images vào thì bà con réo ầm lên mất. Còn cho link thì đâu có kiểm soát được. Mọi người phải tự giác thôi.

Cũng nhu cái image Lightning này cũng không "nhẹ nhàng" gì đâu.

LightningIII
24-07-2003, 10:04
Bác Khoa nói oan em quá, cái image của em chỉ có 24K thôi à. Đúng tiêu chuẩn quá chứ. Tuy to thế nhưng size chỉ bằng cái Avatar của mọi người thôi. Không tin bác thử Save as xuống máy xem size bao nhiêu là biết.

Bác thử vào cái topic tuyển mod ấy. Ở gần page cuối cùng (Trang 6, 7, hay 8 gì đó) có ông nhét cái signature có khi đến gần 1M ấy chứ. Signature gì mà 3 cái đoạn file gif động to tổ bố, down về mãi không xong.

Dirty_Urgly_Cat
24-07-2003, 11:54
nếu bác muốn có cái avatar đẹp thì có cái chương trình avatar labs của curious labs đó.đẹp vô cùng.vào box 3d có cái mục chỉ chỗ down đó.

LightningIII
25-07-2003, 00:11
Nói thế là bác chê cái Avatar của tui xấu sao? :down:

Nicholaspopup
25-07-2003, 11:31
hừm đúng rồi đấy ! lúc mở mấy topic chậm rì hà ! nên hạn chế hình trong chữ kí đi : hình trong chữ ký phải nhỏ hơn 50kb( :yes: )

Dirty_Urgly_Cat
25-07-2003, 13:42
đúng rùi.chữ ký để hình nặng quá tại chậm rì luôn đó.mấy bác cứ dùng text mà tạo cho nó nhẹ bớt có phải hay hơn không?
còn cái vụ avatar của bác thì,hừm em ko dám chê nhưng nó cần được thay đối 1 chút cho đẹp hơn.hix

Ghost1982
25-07-2003, 15:21
Avatar được "nâng cấp" theo Members, Mods, SM và Admin. Không nên ganh tị vì điều đó. :)

Chữ ký thì chỉ có nhắc nhở thôi chứ không kiểm soát được. Nếu không cho bà con link images vào thì bà con réo ầm lên mất. Còn cho link thì đâu có kiểm soát được. Mọi người phải tự giác thôi.

Cũng nhu cái image Lightning này cũng không "nhẹ nhàng" gì đâu.
Dùng người như thế đó, không quan tâm sự tích cực không quan tâm chất lượng, số lượng bài viết chỉ quan tâm đến chức danh của người đó. Một số thành viên mới vào đã được làm Mod và đương nhiên họ cũng được hưởng những chế độ ưu tiên...Còn các thành viên tích cực đã tham gia lâu với nhiều bài viết thì vẫn luôn luôn chẳng được cái gì cả.... Một số Mod cũng không đáng được hưởng chế độ ưu đãi như vậy.
Ngoài ra bài Góp ý của tôi về vấn đề Avatar sao lại xóa đi mà không cần giải thích.
Quá chán???

LightningIII
25-07-2003, 19:16
Bác Ghost nói gì không hiểu gì hết đó. À, thế bác góp ý thế nào mà lại bị xóa đi vậy?

Còn bác Cat vẫn chê cái avatar của em hả? Hic hic... Thế theo bác phải sửa làm sao cho đẹp???

Nicholaspopup
25-07-2003, 21:19
Chời "ở đâu có vikhoa ở đó có Ghost1982" đúng là 1 cặp bài trùng của diễn đàn
anh khoa--->:) :yes: <--- anh Ghosh
thấy cái avatar của anh khoa có l71n hơn ai đâu hình như LOMonsters và DPhoenix cũng có cái avatar bự như thê mừ !

vikhoa
25-07-2003, 23:16
Dùng người như thế đó, không quan tâm sự tích cực không quan tâm chất lượng, số lượng bài viết chỉ quan tâm đến chức danh của người đó. Một số thành viên mới vào đã được làm Mod và đương nhiên họ cũng được hưởng những chế độ ưu tiên...Còn các thành viên tích cực đã tham gia lâu với nhiều bài viết thì vẫn luôn luôn chẳng được cái gì cả.... Một số Mod cũng không đáng được hưởng chế độ ưu đãi như vậy.
Ngoài ra bài Góp ý của tôi về vấn đề Avatar sao lại xóa đi mà không cần giải thích.
Quá chán???

Tôi đã giải thích mà Ghost cố tình không chịu hiểu thì thôi. Nếu bạn không thích thì mời đi diễn đàn khác, ở đây làm chi rồi suốt ngày bực mình, dễ bị stress lắm. Ngoài ra, từ bây giờ, mỗi bài viết của bạn lặp lại vấn đề này, tôi sẽ xóa mà không cần giải thích nữa vì đã giải thích quá nhiều rồi.

Bài về avatar, tôi không đọc, không xóa nên không có ý kiến. Tôi xem trong log files thì 6 ngày gần đây cũng chẳng có SM nào xóa bài viết gì về Avatar, hy vọng rằng bạn không nhớ nhầm.

vanlang
26-07-2003, 01:25
hit có cái avatar cũng cãi nữa .. mà admin nè.. sao em dùng cái hình dưới chữ ký em làm avatar cũng hổng được sao ..keo thế nó đâu có to lắm đâu .... úp lên cứ bảo nó lớn hoài ==> chuối

Dirty_Urgly_Cat
26-07-2003, 09:53
thiệt là hết biết hai bác vikhoa và ghost.đúng là "đâu có vikhoa ở đó có ghost".mấy bác cứ box nào cũng cãi nhau thế thì quái lắm rồi.cứ box nào có bài của vikhoa là thấy có bài của Ghost liền hà.
to Lighting:
về cái avatar,em thấy bác đã lấy nick là Lighting rùi thì tạo 1 cái thunder storm luôn cho nó đẹp.giống như 1 tia sét từ trên trời đánh xuống vậy ấy mà.còn chữ ký thì->chuối quá,em thấy bác làm cái gi nhẹ nhẹ mà nổi bật(nhu em vật nè :)) có đủ cả nick va cả tên thật của mình luôn 1 thể.

monkey
26-07-2003, 13:20
'bác' ghost1982 có rảnh quá thì đi viết bài hay đi đâu đó chơi đi. Suốt ngày 'gây sự' cái vụ cũ rích này hòai. Lâu lâu đọc thui tui cũng thấy bực mình á

caotrung
26-07-2003, 14:58
ấy ấy bác monkey nói thế lại gây ra cãi vã nữa bi giờ , người ta nói:" quân tử nói ít hiểu nhiều " mà :cool: ;)

XP Virus
26-07-2003, 15:20
bác lightning thông cảm ! tại đổi không được avatar mới đổi chữ kí cho đỡ tức đó thôi ! khi nào admin cho MOD và member đổi avatar riêng thì chuyện đó sẽ giảm thôi ! hehe ! xem chữ kí mình thì biết !

LightningIII
26-07-2003, 15:51
To vanlang: Cái hình của bạn quá khổ rồi mà, làm sao upload lên làm avatar được. Chỉ được size 72*72 thôi à. Cái này thì đúng là keo quá, size gì mà bé tẹo. Ít ra thì cũng phải được gần bằng cái khung chứ.

To Dirty_Urgly_Cat: Thật tình mà nói thì cái Avatar của bác cũng chẳng đẹp gì. Cái chữ ký mới gọi là chuối, cái gì mà tự nhận mình là handsome and cute.

To Nicholaspopup: Bác không thấy cái avatar của admin to hơn mọi người sao? Lạ thật!

To Ghost: Đáng thương cho bác thật, thấy lời nói của bác có vẻ "bất mãn" quá. Không nên cãi nhau với admin như vậy, dù là ở diễn dàn nào, nhỡ bác bị cắt accout thì sao? Cứ như thế bác có viết mấy nghìn bài cũng chẳng được làm mod đâu. Hic...

XP Virus
26-07-2003, 15:58
To vanlang: Cái hình của bạn quá khổ rồi mà, làm sao upload lên làm avatar được. Chỉ được size 72*72 thôi à. Cái này thì đúng là keo quá, size gì mà bé tẹo. Ít ra thì cũng phải được gần bằng cái khung chứ.

To Dirty_Urgly_Cat: Thật tình mà nói thì cái Avatar của bác cũng chẳng đẹp gì. Cái chữ ký mới gọi là chuối, cái gì mà tự nhận mình là handsome and cute.

To Nicholaspopup: Bác không thấy cái avatar của admin to hơn mọi người sao? Lạ thật!

To Ghost: Đáng thương cho bác thật, thấy lời nói của bác có vẻ "bất mãn" quá. Không nên cãi nhau với admin như vậy, dù là ở diễn dàn nào, nhỡ bác bị cắt accout thì sao? Cứ như thế bác có viết mấy nghìn bài cũng chẳng được làm mod đâu. Hic...
Lightning ráng f6án đấu làm SMOD thì avatar và chữ kí cũng lớn như admin thôi !

vanlang
26-07-2003, 23:22
trời ạ ... tại sao lại cứ phải làm mod mới được avatar lớn hơn hả ..hit hit ..bất công quá , trong khi nhiều mod lên chức xong là im ru biết mất khỏi diễn đàn luôn ..

LightningIII
27-07-2003, 00:11
Sao nhiều bác post bài nhiều thế lại không được làm mod nhỉ? Như bác Ghost và bác VanLang đây? Theo tôi thì cái cần nhất của mod không phải là kiến thức mà là lòng nhiệt tình. Các bác thấy có phải không?

He he, bác XP Virus là mod rồi nên nói dễ nghe ghê. Em có đề đạt nguyện vọng muốn làm mod thì cũng chẳng được duyệt đâu. Có 2 lý do, thứ nhất là trình độ non kém, thứ 2 là thỉnh thoảng mới vào diễn đàn. Không phải là không muốn vào mà là sợ vào nhiều đến cuối tháng không dám nhìn cái hoá đơn nữa, hì hì...

Dirty_Urgly_Cat
27-07-2003, 10:27
bác nói sai rùi đó.mod ngoài nhiệt tình thì còn phải có kiến thức về box của mình quản lý.nói như bác thì cứ post vô tội vạ là được làm mod sao?sai hoàn toàn rùi.bằng chứng là có rất nhìu người post quá trời luôn(cỡ 1000 bài đó)mà có được làm mod đâu.vì post bài toàn trong tự giới thiệu và chit chat,cũng thư giãn thì hỏi làm sao mà làm mod,nói thì ai mà nghe.chính vì thế mà admin cũng phải tuyển lựa kỹ mới cho làm ấy.
còn việc nữa,không phải ít vào forum mà lại không làm mod được,bằng chứng là như trong box 3d world,Shinra và chokobo_kupo,Ghostlake114 và FBI cũng ít vào,nhưng họ là những người có trình độ,đáng để trong box kính trọng và săn bài của mấy người đ1o để đọc.

XP Virus
27-07-2003, 13:26
bác nói sai rùi đó.mod ngoài nhiệt tình thì còn phải có kiến thức về box của mình quản lý.nói như bác thì cứ post vô tội vạ là được làm mod sao?sai hoàn toàn rùi.bằng chứng là có rất nhìu người post quá trời luôn(cỡ 1000 bài đó)mà có được làm mod đâu.vì post bài toàn trong tự giới thiệu và chit chat,cũng thư giãn thì hỏi làm sao mà làm mod,nói thì ai mà nghe.chính vì thế mà admin cũng phải tuyển lựa kỹ mới cho làm ấy.
còn việc nữa,không phải ít vào forum mà lại không làm mod được,bằng chứng là như trong box 3d world,Shinra và chokobo_kupo,Ghostlake114 và FBI cũng ít vào,nhưng họ là những người có trình độ,đáng để trong box kính trọng và săn bài của mấy người đ1o để đọc.
bác này nói cũng đúng ! tui thấy MOD games là dễ làm nhất ! còn MOD khác fải biết ít nhiều về kiến thức box đó !
To Vanlang : bác thấy avatar của tui cũng nhỏ xíu à ! lấy trong anime của diễn đàn đó ! chỉ có SMOD ; xpert ; admin mới làm avatar lớn được ! điều này tui cũng có góp ý trong box đổi avatar của tui rồi !

Dirty_Urgly_Cat
27-07-2003, 18:17
yes,that's right.chỉ có làm mod ở box game là dễ nhất.rất nhàn hạ,chỉ việc chỉ chỏ cái này nọ chút xíu thôi.trong khi làm mod box khác thì phải viết tut rùi đủ thứ hít.
còn cái vụ avatar thì nghe mọi người cứ than phiền hòai.sao không nó vikhoa đi.sau SN ổng rảnh lắm đó.cái vụ đăng làm mod thì cũng thực hiện luôn đi.ổng nói se xét lại đó.

LightningIII
27-07-2003, 23:37
Trời ơi, bác XP Virus trêu em à mà làm cái chữ ký to wá trời luôn. Chắc phải liệt kê bác này vào danh sách "đen" quá! :)

Còn việc mod phải có kiến thức như các bác nói tất nhiên là không sao rồi nhưng tôi muốn nói là lòng nhiệt tình mới là cái quan trọng nhất. Kiến thức thì có thể học được chứ còn nhiệt tình thì không học được à nha.

LightningIII
27-07-2003, 23:41
Từ nãy giờ mới down hết cái chữ ký của bác này, đến cả M ấy chứ! Khủng khiếp quá! Hic

XP Virus
28-07-2003, 09:13
Trời ơi, bác XP Virus trêu em à mà làm cái chữ ký to wá trời luôn. Chắc phải liệt kê bác này vào danh sách "đen" quá! :)

Còn việc mod phải có kiến thức như các bác nói tất nhiên là không sao rồi nhưng tôi muốn nói là lòng nhiệt tình mới là cái quan trọng nhất. Kiến thức thì có thể học được chứ còn nhiệt tình thì không học được à nha.
đúng đúng ! cứ nh7 ox games ấy ! có mấy MOD cứ offline dài dài ! không thèm lo cho box ! à ! đừng add " em " vào sổ đen ! tội lắm ! :yes: :yes:

Dirty_Urgly_Cat
28-07-2003, 10:32
giảm bớt chữ ký lại đi cha ơi.load muốn điên luôn rùi đó.không giảm tui cho vào sổ đen đó.

Dirty_Urgly_Cat
28-07-2003, 10:33
kôhng thì báo cho vikhoa bít à nha.ổng kêu nhắc 1 lần thui đó.

Nicholaspopup
28-07-2003, 10:53
đúng rồi xp liệu hồn mà làm nhỏ chữ ký lại đi mệt quá nói hoài khộng nghe gì hết mấy cái chử ký xấu hoắc mà cứ đưa lên hoàn hà hèn chi vô HV là đúng rồi :cool:

LightningIII
28-07-2003, 12:30
Tiện có Nicholaspopup ở đây góp ý về chữ ký luôn. Cái chữ ký của bác Click here mà sao click hoài không được :lick:

Nicholaspopup
28-07-2003, 12:39
hì hì em đùa chút cho vui ấy mà thấy dạo này mấy bác trong diễn đàn căng thẳng quá ... em có ý tốt mừ thôi để em sửa lâi nha ! :fear: :tongue:

XP Virus
30-07-2003, 08:57
nè ! mấy ông là MOD box này hả ? hay là admin ? tự nhiên cấm người ta giảm chữ kí ? rõ thiệt ! máy mấy ông load không nổi là tại chậm ! ráp ADSL băng thông 2MB trở lên là load được à ! nhà tôi vậy mà cụng chạy được vậy ? với lại có ai thắc mắc cái chữ kí của tui đâu ?

yuna_admirer
07-08-2003, 01:24
XP và Sysmos, mặc dù 2 đứa là mod của box Game thôi, nhưng cũng phải chửng chạc hơn trong lời nói của mình !!

danceswithwolves
07-08-2003, 13:44
yuna bé bỏng, để có thể "chững chạc" hơn khi khuyên nhủ đàn em thì nên... viết đúng chính tả đã nhé. hehehe.

yuna_admirer
18-08-2003, 00:46
Grrruuu

Sói này

Lần thứ mấy rồi - Muốn die hủh ?