PDA

View Full Version : Sau khi máy mình bị lỗi thì gặp sự cố lạ này

Trần Lê Minh
18-10-2008, 21:25
Mình định ghi ổ đĩa nên cài nero, xong thấy cài lâu quá nên mình close, xong cái biểu tượng install winzard ở dưới thanh taskbar hiện hoài luôn, ko cách gì tắt đc. Làm cho mình ko shut down đc máy luôn. Xong đành "nhứt dương chỉ".
Khi khởi động lại máy mình ko vào window đc, máy cứ hiện lên màn hình màu xanh báo lỗi, đồng thời kêu mình vào = safe mode sữa lỗi hả gì ấy.
Nhưng mình hok đọc đc là lỗi gì vì sau khi báo lỗi nó cứ khởi động lại ( cũng quên chụp hình luôn :d ). Sau đó mình dzô safe mode diệt virus, thấy 1 con Bloodhound.Exploit.196 => mình khởi động dzô window, nó cũng báo lỗi, phải 1-2 lần sau nữa mới vô đc bình thường. Hiện nay mình đã vào win bình thường nhưng máy báo " máy bạn vừa trải qua một cái lỗi trầm trọng ", cái mình send report, tới phần checking the status of problem thì nó gửi thư báo : "This file is not have a associated program with it for performing this action. Creat an association in the folder options control panel". Bây giờ mình phải làm gì ?
Dưới đây là hình nè mấy bạn :

hetien
18-10-2008, 22:18
Kiếm cái đĩa XP mà chạy nâng cấp nó.

Trần Lê Minh
18-10-2008, 22:28
Ngĩa là mình sửa - repair window hả bạn ?

tuananhday
19-10-2008, 18:37
ban kiem cac chương trình sửa lỗi VD như Windoctor thu xem.
con neu ban muon cai nero nen cai bản 6.x.x.x không cần phải cài bản 8.x đâu
nên cài các bản portable đó.nhẹ và nhanh.khoảng mấy chục MB à

Trần Lê Minh
20-10-2008, 13:10
ban kiem cac chương trình sửa lỗi VD như Windoctor thu xem.
con neu ban muon cai nero nen cai bản 6.x.x.x không cần phải cài bản 8.x đâu
nên cài các bản portable đó.nhẹ và nhanh.khoảng mấy chục MB à

vâng, cảm ơn bạn. Mình thấy cài lâu quá cái tắt nó, lên mạng search cái nero portable :D