PDA

View Full Version : giúp mình chuyển FAT32--> NTFS

troi_dat_oi
18-10-2008, 13:01
Máy nhà em có 3 ổ, C , D , E. Hiện ổ C là NTFS, còn D, E là FAT32. Em muồn chuyển 2 ổ D, E sang NTFS.
Em đã vào run gõ lệnh cmd, rồi trong đó gõ lệnh
convert d: /fs:ntfs thì nó không chuyển được mà hiện ra cái này

Em làm gì tiếp cũng không chuyển được. Cũng lệnh đấy em đã chuyển được USB nhà em sang NTFS và ổ C sang NTFS nhưng không thể nào chuyển ổ D và E được
Em đã vào DOS và gõ lệnh convert X /fs:ntfs( X là tên ổ đĩa nhưng cũng không được)
Các bác giúp em chuyển hết các ổ sang NTFS cái. Bây giờ các ổ dữ liệu đều gần đầy rồi nên không thể format được. đừng chỉ em là click phải rồi chọn format nhé.

Mong các bác giúp đỡ.
P/S: Các bác cho em hỏi khi chuyển hết sang NTFS thì vào trong GHOST vẫn tìm thấy file ghost mình lưu trong máy chứ.?

ngondensang2007
18-10-2008, 14:00
tên ổ D là gì thì điền vào.Ổ C pác convert thành công vì ổ C pác không đề tên ổ

troi_dat_oi
18-10-2008, 14:08
hix! Xấu hổ quá bác nói em mới nghĩ ra, cứ nghí nó chỉ hỏi tên ổ là gì thế là cứ gõ D vào mà không gõ tên của ổ.

Bác cho em hỏi cái file ghost ấy thì thế nào bác. Vẫn nhận ra chứ để em còn chuyển hết các ổ luôn

Spine
18-10-2008, 14:09
cho hỏi là bạn đang sử dụng win server hay XP

troi_dat_oi
18-10-2008, 14:20
cho hỏi là bạn đang sử dụng win server hay XP

Mình đang dùng XP2 bạn à. Bác ngondensang nói chuẩn rồi, không thắc gì thêm. Mình chỉ hỏi về cài file Ghost kia thôi

ngondensang2007
18-10-2008, 14:29
Mình đang dùng XP2 bạn à. Bác ngondensang nói chuẩn rồi, không thắc gì thêm. Mình chỉ hỏi về cài file Ghost kia thôi

Chẳng vấn đề gì cả đảm bảo sẽ được
mà lỗi win chịu khó cài lại cho nó yên tâm chứ xài ghost yên tâm thế nào được

huynhvanlac
04-01-2009, 20:20
Trời ơi cái USB 8G của tui chuyển từ Fat32 sang NTFS bị hư rùi! hu hu, có ai biết cách sửa lại không?