PDA

View Full Version : Mua hang qua mang ? Dam bao ko?

tibunak
17-10-2008, 20:55
minh muon mua 1 cai laptop nhung o? cho? minh` o? thi rat it' loai. minh muon mua hang qua mang. Nhung so bi lua` wa'.co' 1 so' van' de` minh` cung ko an tam lam':
- Che' do. bao? hanh`.(May bị hư hỏng minh se~ làm zi?)
-Neu' ko vua` y' minh co' the? gui? tra? lai ko?(vd về màu sắc,kiểu dáng,...ben ngoài ko giống như hình ảnh trên wed của cửa hàng đăng tải chẳng hạn.Hoặc la` hàng bi bóc tem trc' khi minh nhan duoc hang`.....
Cac' ban biet tu van dum` mình.thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

seo hem~ ai tra loi` minh` het nhi? hic! (T.T)

xellosvn
19-10-2008, 16:06
mua hàng qua mạng thì bạn có thể mua của những công ty uy tín như laptopno1.com, laptopprocom, myvietlaptop,hanoilab,vietcali...Nếu mua ở đây thì hàng còn nguyên thùng và nguyên tem 100%,đảm bảo chất lượng ( nếu chất lượng ko tốt thì cứ lên diễn đàn mà alo cho mọi người biết :D ). bây giờ thì chỉ còn việc xem chổ nào giá tốt nhất thì xuống tiền thui :D

tibunak
19-10-2008, 17:00
mua hàng qua mạng thì bạn có thể mua của những công ty uy tín như laptopno1.com, laptopprocom, myvietlaptop,hanoilab,vietcali...Nếu mua ở đây thì hàng còn nguyên thùng và nguyên tem 100%,đảm bảo chất lượng ( nếu chất lượng ko tốt thì cứ lên diễn đàn mà alo cho mọi người biết :D ). bây giờ thì chỉ còn việc xem chổ nào giá tốt nhất thì xuống tiền thui :D
trước hết cảm ơn bạn đã cho mình bit thông tin này.
minh muốn mua hàng ở maytinhxachtayusa.com hoặc là maytinhxachtay.com
Ko bít ở đây có bảo đảm ko nữa.mong các bạn tư vấn dùm mình.thank!

MyVietLapTops.com
19-10-2008, 18:02
Mua hàng qua mạng thường bạn gửi hàng trước vào tài khoản và fax cái giấy xác nhận chuyển tiền qua công ty rồi trong vài ngày sau sẽ nhận được hàng.

Việc phải khui thùng ra dán tem BH của công ty là việc bắt buộc, do đó tốt nhất, nếu bạn có người thân ở gần cửa hàng đó kêu họ ra "phá trinh" máy giùm bạn để dán tem BH.

Đối với công ty mình (http://www.myvietlaptops.com) thì trong vòng 1 tuần kể từ khi bạn nhận được máy, nếu có trục trặc về phần cứng thì bạn vui lòng gửi máy lại công ty, sẽ đổi cho bạn 1 con mới 100% (không phải sửa chữa gì) + phí vận chuyển cho bạn. Trong trường hợp hết hàng con đó mà bạn không muốn đổi sang dòng khác thì hoàn tiền 100% + phí vận chuyển của bạn.

Bạn nên mua ở những cửa hàng làm ăn uy tín.

pulsar
19-10-2008, 18:09
ông đừng có coi ông là ông tướng nữa.
Bác muốn mua máy thì muốn mua con nào, đọc kỹ trên mạng xem cấu hình nó thế nào đi. Tốt nhất là xuống HN hay HCM mà xem các mẫu hàng sau đó hãy chọn. Ảnh với thật khác nhau đó! nó khác nhau ở cái cảm giác của bác!
Xuống HN,HCM hay Vinh, chọn cửa hàng nào uy tín, xem mẫu hàng ở các cửa hàng khác! Không thì nhờ bạn bè ở đó mua hộ rồi nhờ bọn bán hàng phải có trách nhiệm gửi hộ. Chứ ông mua tù mù thế thì mệt lắm. 1000 usd chứ có ít gì.

Máy hư hỏng thì gửi đi bảo hành chứ còn làm gì? hỏng win thì tự cài! Chả lẽ bác ở Mù Cang Chải lại bảo công ty lên lấy hàng mang về sửa chắc :D.
Tự mình đi xem xem thích con nào, cấu hình nào hợp lý, giá cả thế nào rồi mua là tốt nhất!

xellosvn
19-10-2008, 22:41
Mua hàng qua mạng thường bạn gửi hàng trước vào tài khoản và fax cái giấy xác nhận chuyển tiền qua công ty rồi trong vài ngày sau sẽ nhận được hàng.

Việc phải khui thùng ra dán tem BH của công ty là việc bắt buộc, do đó tốt nhất, nếu bạn có người thân ở gần cửa hàng đó kêu họ ra "phá trinh" máy giùm bạn để dán tem BH.

Đối với công ty mình (http://www.myvietlaptops.com) thì trong vòng 1 tuần kể từ khi bạn nhận được máy, nếu có trục trặc về phần cứng thì bạn vui lòng gửi máy lại công ty, sẽ đổi cho bạn 1 con mới 100% (không phải sửa chữa gì) + phí vận chuyển cho bạn. Trong trường hợp hết hàng con đó mà bạn không muốn đổi sang dòng khác thì hoàn tiền 100% + phí vận chuyển của bạn.

Bạn nên mua ở những cửa hàng làm ăn uy tín.
Mỹ Việt cũng là 1 công ty làm ăn rất uy tín, chất lượng tốt, nhân viên rất nhiệt tình, nếu giá mà mềm tí nữa thì nhất các bác rồi :D

MyVietLapTops.com
20-10-2008, 00:10
Mỹ Việt cũng là 1 công ty làm ăn rất uy tín, chất lượng tốt, nhân viên rất nhiệt tình, nếu giá mà mềm tí nữa thì nhất các bác rồi :D

Cụ thể con nào cao quá, hay bác có đóng góp gì cứ mail vào: anhtuan@myvietlaptops.com

Mình sẽ nhắn tới giám đốc hay bên kinh doanh xem lại nhé! Cảm ơn bạn đã phản hồi.

xellosvn
20-10-2008, 10:11
Cụ thể con nào cao quá, hay bác có đóng góp gì cứ mail vào: anhtuan@myvietlaptops.com

Mình sẽ nhắn tới giám đốc hay bên kinh doanh xem lại nhé! Cảm ơn bạn đã phản hồi.

Giá cả thì bạn chỉ việc vào web của những nơi khác như laptopno1, laptopprocom... rồi so sánh thôi, sẻ thấy ngay con nào giá cao hơn, con nào giá thấp hơn mà. Khách hàng thì họ cũng làm như thế rồi chọn nơi nào uy tín mà giá thấp hơn để mua thôi.