PDA

View Full Version : Màn hình không chỉnh độ rộng được

zero_g31
16-10-2008, 19:42
Bình thường em chỉnh độ rộng mành hình (H-SIZE)bình thường. Chiều về mở lên tự nhiêu thấy nó mở ra hết cỡ, tràn luôn cả màn hình. các dường thẳng trở nên cong rất khó chịu. EM chỉnh H-SIZE không được, trong khi V-SIZE thì chỉnh bình thường. Vậy màn hình của em bị sao vậy, có phải thay hay sửa không?

umihira
16-10-2008, 20:14
màn hình 2 vách bị cong là do chế độ ở hình dưới, mình ko biết gọi là gì nhưng chỉ biết biểu tượng thôi
hình số 1 là chỉnh độ lồi của 2 mép màn hình, hình số 2 là ngược lại, chỉnh độ lõm, bạn thử dùng chức năng này để chỉnh lại cho màn hình thẳng lại xem?
Nếu ko được bạn thử mò xem có chức năng reset hay default setting hay factory setting gì đó để trả lại option mặc định của nó. Nếu vẫn ko được có thể màn hình bạn bị hư gì đó.
Có thể có 1 số chức năng nào đó ở màn hình của bạn nên có hiện tượng trên và do người khác sử dụng táy máy màn hình của bạn. Mình thì ko thể giúp chi tiết đc vì màn hình của mình ko giống bạn, tính năng cũng khác nên chỉ có thể chỉ như vậy thôi

phamhongle84
19-10-2008, 09:31
Nói thế thì chỉ dành cho máy bình thường bị ai chỉnh thôi còn nếu không thì bị hỏng giãn ngang or méo gối.
H-Size không được là do bị hỏng giãn ngang rồi đem ra thợ điện tử làm cho.
Nếu không đem ra gần DH Quốc Gia Hn tôi làm cho giá cả phải chăng thôi
Fone : 2933102 tôi tên Thành chuyên làm về Moniter

hoang trieu
19-10-2008, 20:32
còn không biết vác máy ra tiệm điện tử nữa. cái đó bị méo gối hoặc vi điều khiển