PDA

View Full Version : Quảng cáo Domain và Hosting bằng CC chùa !!

Maxx
23-07-2003, 10:30
Từ nay trở đi bất cứ bài viết nào quảng cáo về các dịch vụ hosting và domain, và nếu điều tra ra được người đó xài CC chùa thì sẽ xóa không thương tiếc và không cần thông báo, đề nghị các bạn chấp hành tốt, vấn đề này đã nói nhiều rồi :)

Thân

Melissa
27-07-2003, 13:44
nohack, xin cho mình biết nick khác của bạn trong diễn đàn này là gì ?? tại sao phải đăng ký nick mới để post bài vậy ? Mình không tin bạn là thành viên mới trong này!

theo như bạn nói .....tui đây cũng phải lắc đầu ..... theo ý bạn là người VN thì phải đi chôm đồ của người khác để mua đồ riêng cho mình ? Trong lòng luôn luôn phải nghĩ đến trả thù mới là người VN thật thụ? Không lẽ trong đầu người VN chỉ có được nghĩ đến ăn cắp và trả thù ? Cái đó theo tôi nghĩ đó không phải là phong cách người VN mà ba mẹ thầy cô tôi đã dạy tôi như thế!!! Trên trường thầy cô dạy tôi phải rộng lượng, thật thà , về nhà cha mẹ tôi dạy tôi phải lễ phép. Trong đời tôi chưa ai dạy tôi phải lớn lên đê trả thù, hay ăn cắp đồ, v.v... Không lẽ ba mẹ thầy cô bạn dạy bạn phải ..................... ???

Có 1 điều tôi đồng ý với bạn là ai ai cũng ăn cắp cả, không ăn cắp cái này thì ăn cắp cái khác nhưng ăn cắp theo cách khác , như bạn tnonline đã nói có 2 loại ăn cắp ....ăn cắp cá nhân và ăn cắp tập thể. Mình lấy mấy software & windows gì đó thì đó là những đồ của công ty ...như bạn đi làm cho 1 công ty lớn ..thấy 1 cây viết đẹp hay 1 vật gì đó đẹp ...tôi nghĩ bạn cũng sẽ có lòng tham để muốn lấy nó làm sở hữu của mình. Đối với 1 công ty có cả triệu cả tỷ đôla thì mấy cái software vài trăm đồng đối với công ty đó là bao, trong khi đó CC là tiền của người dân như tôi, như bạn đã phải thức khuya dậy sớm đi làm để rồi người khác chôm tiền của họ ...bạn nghĩ sao ?? Ngoài ra lời khuyên các bạn đừng dùng CC chùa đây không phải là lợi ích của ai cả ....mà vì lợi ích của nước VN! Bạn có biết mấy công ty tin học lớn của Mỹ đã để tên VN là số #1 trong danh sách người dùng CC chùa nhiều nhất không ? Bạn có biết nhiều domain /hosting đã không cho nước VN đăng ký vì có nhiều người dùng CC chùa ? Như thế đấy .... nếu bạn yêu nước VN, sao không để cho VN nở mặt mới thế giới mà phải để VN có nhiều khuyết điểm thật xấu xa như vậy ?

Đoạn này bị xóa vì không được phép gửi lên.
vikhoa@

samactinhoc
07-08-2003, 16:13
Tôi thấy ghét nhất mấy kẻ dùng cc chùa để chôm Domain của nước ngòai, thật là quá tệ ! Đúng là quá mang tiếng cho ngừơi dân Việt Nam. Thà xài đại cái Free Domain của www.quickurl.net hay www.now.nu hay www.cjb.net cho rồi ! Mang tiếng là nghiệp dư ư ? Điều đó không quan trọng, chủ yếu là nội dung bên trong như thế nào thôi. Chứ cứ như họ xài Domain "chôm chỉa" thì người xem nhìn đã biết ngay là dùng Free Host và chôm Domain rồi. Lúc đó lại còn bị coi thường hơn kia !!!
.........

pixelart
12-08-2003, 14:59
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

nguoitudo
12-08-2003, 20:50
vậy chứ làm sao bít cái domains đó mua bằng tiền ăn cắp ?????????

hoahongtim
12-08-2003, 22:16
thiếu gì cách bíêt bạn à, whois xem thử, còn ko viết 1 lá mail cho nhà cung cấp domain báo là domain dùng cc chùa, tự bản thân nhà cung cấp sẽ check lại ngay thôi, lúc đó thì sẽ biết ngay chứ gì ??

nhungvisaodauyeu
13-08-2003, 14:42
Có một điều chúng ta nên nhớ là những công ty kinh doanh Domain và Host cũng cần phải sống, có nghĩa là họ cần phải bán hàng bằng tiền chứ không phải nhận được những đơn đặt hàng "khống" !
...Và đến đây thì tôi cũng không cần nói tiếp nữa...

kenbk
30-08-2003, 10:36
bác hoahongtim oi,whois la gì vậy,có thể giải thích được không?

vietfirm.com
04-09-2003, 11:11
Whois có chức năng kiểm tra ai là người đăng ký, sở hữu domain.

Bạn có thể dùng trang www.checkdomain.com để kiểm tra thông tin của domain mà bạn muốn check.

aikailvn
06-09-2003, 15:03
Cứ xài đồ chua đi rùi quen rúi sẽ biết thế nào là lợi hại như Vn minh tất cả các phần mềm bây ở VN đều là chuà

tmtuan
10-09-2003, 14:16
Cha co gi hay ho, co ngon thi cac bac mua do ban quyen di, chu dung ngoi do ma noi tao lao . Chi duoc cai to mo thoi

kenbk
11-09-2003, 15:02
thì dĩ nhiên là vậy rùi,tuy nhiên cũng không nên lạm dụng cc để xài wá mức.

vubảokhánh
27-09-2003, 15:30
sao các bạn cứ chửi nhau không vậy?mình la người ViệtNam không mà,có gì thì phải hổ trợ cho nhau cùng phát triển chứ,đừng để bọn nước ngoài xem thường người Việt,thế mới đúng là đại trượng phu chứ

kenbk
29-09-2003, 18:48
nhưng làm vậy thì khiến cho nền thương mại điện tử của nước ta suy giảm,báo chí đăng rùm beng đó mấy bạn kô thấy sao.

cker2mz
05-10-2003, 15:18
Tôi thấy ghét nhất mấy kẻ dùng cc chùa để chôm Domain của nước ngòai, thật là quá tệ ! Đúng là quá mang tiếng cho ngừơi dân Việt Nam. Thà xài đại cái Free Domain của www.quickurl.net hay www.now.nu hay www.cjb.net cho rồi ! Mang tiếng là nghiệp dư ư ? Điều đó không quan trọng, chủ yếu là nội dung bên trong như thế nào thôi. Chứ cứ như họ xài Domain "chôm chỉa" thì người xem nhìn đã biết ngay là dùng Free Host và chôm Domain rồi. Lúc đó lại còn bị coi thường hơn kia !!!
.........

hix...miệng thì nói thế...bản thân thì sao????...

traitimthu
18-10-2003, 19:02
Xin cho hỏi giá 1 domain bao nhiêu thì được coi là đúng??? Nếu bán rẻ quá thì có phải là dùng cc chùa để mua ko hả các bác? Host Việt Nam bán đều ghi là server Mỹ, Úc...có thật vậy ko? hay chỉ là reseller thôi?

thanhtu007
18-10-2003, 20:31
Co ai biet cach nao chi dum tui lay lai password trong yahoomail khong vay.

gaaus
18-10-2003, 21:47
Xin cho hỏi giá 1 domain bao nhiêu thì được coi là đúng??? Nếu bán rẻ quá thì có phải là dùng cc chùa để mua ko hả các bác? Host Việt Nam bán đều ghi là server Mỹ, Úc...có thật vậy ko? hay chỉ là reseller thôi?

Domain với giá chính thức là $35 / 1 năm. Tuy nhiên, do từng nhà cung cấp, có thể có nguồn tài trợ (!!!) hoặc có nguồn thu khác hoặc đơn giản chỉ vì 1 lý do nào đó, họ giảm giá rất nhiều so với giá $35. Thông thường, giá mỗi domain trong 1 năm đầu tiên của các ICANN accredited registrars là trên dưới $10. Do vậy, khó có thể nói thế nào gọi là đúng. Tuy nhiên, VN là 1 trong những nước bị báo động vì dùng CCC. Do vậy, nếu bạn không có CC, muốn đăng ký thông qua 1 nhà cung cấp tại VN, bạn nên tìm hiểu kỹ.

về hosting: theo tôi, trong các công ty, các nhóm làm host tại VN, có đến 99% là reseller cho các công ty tại Mỹ, Úc... 1% còn lại có thể có dedicated server. Khẳng định 100% không có công ty nào tại VN có đủ sức có 1 datacenter. Trên thế giới, các datacenter cũng không có nhiều. có thể kể đến như EV1, the Planet, 56 Marine street (không nhớ rõ lắm :D), HE, NAC... Tuy nhiên, khi bạn mua host, bên cạnh việc quan tâm đến server của họ (của nhà cung cấp từ Mỹ, Úc...) như thế nào, được đặt tại đâu, điều quan trọng không kém là khả năng phục vụ của họ ra sao, kiến thức của nhân viên hỗ trợ như thế nào. Tôi xin nhấn mạnh với bạn, đây là điều rất quan trọng. Khi website của bạn có vấn đề, bạn cần được hỗ trợ tốt. Có thể chỉ là reseller, nhưng nếu nhà cung cấp đó có khả năng support cho bạn tốt, bên cạnh yêu cầu về server đáp ứng được nhu cầu của bạn, thì cũng chẳng khác gì nhà cung cấp chính gốc. Do vậy, nếu sau khi liên lạc một vài lần với nhà cung cấp, nếu bạn thấy chấp nhận được, bạn có thể yên tâm mua host của họ. Nhất là trong điều kiện, bạn không có CC, mà nếu bạn mua host ở nước ngoài, chắc chắn bạn sẽ cần CC :)

hope this help.

www.gate2vn.net .dare to do. dare to think

traitimthu
19-10-2003, 12:47
Vậy có nghĩa là sau 1,2 năm đăng kí domain thì sẽ tăng giá à???

gaaus
19-10-2003, 14:03
Vậy có nghĩa là sau 1,2 năm đăng kí domain thì sẽ tăng giá à???

ko hẳn. Tùy vào nhà cung cấp thôi. Nhưng nói chung là vẫn thế

kenbk
25-10-2003, 17:13
nhưng tui nghĩ mấy bác thường xài cc mua domain nên có tăng giá thì cũng đâu có ảnh hưởng đến mấy bác đâu phải ko?

dannguyen
31-10-2003, 01:41
đúng, những người dùng credit cards thì sẽ có một cái option là automatically renewal, credit card của người bị ăn cắp sẽ bị charge tự động...

--> Tui cực kỳ phản đối dùng CC chùa để mua làm lợi cho cá nhân... chẳng khác nào ăn cắp cả..

Nicholaspopup
31-10-2003, 20:19
Nhưng dạo này mấy vụ dùng CC chùa lắng xuống rồi . NHưng vẫn còn 1 số diển đàn trao đổi ( nhưng lâu lâu mới có ) . Vì thể có thể3 nói hiện nay mấy CC bị xài chùa chắc giảm đi rồi nhỉ ( ở VN thui á ) chắc chỉ còn mấy đứa tự kiếm xong share cho vài thằng bạn thui

VO VAN ANH KHOA
03-11-2003, 09:16
mình thấy domain www.has.it hiện nay cũng dược đấy có thể cho phép làm ngắn hỏang cách đường dần và có thể ẩn đi hoặc xuất hiện địa chỉ đường dẩn .

SuTu
07-11-2003, 03:27
Cứ xài đồ chua đi rùi quen rúi sẽ biết thế nào là lợi hại như Vn minh tất cả các phần mềm bây ở VN đều là chuà

"Chùa" có nhiều "chùa":

- Ăn cắp trí tuệ, xài những sản phẩm mắc tiền nhưng ko trả tiền, cách này tuy có thiệt hại cho những công ty đó, vì họ phải trả lương, tốn tiền mới viết ra được, nhưng nhìn chung đối với người VN ta, nếu ko có "chùa" thì chẳng có tiền mà mua ==> chẳng thiệt hại gì cho lắm.

- Lấy CC của người khác: Chữ "chùa" này thất đức lắm, đừng tưởng là ngon. Những cái thẻ này bị lấy cắp từ những công ty, rồi bỏ ra cho người khác xài. Bạn thử đặt mình trong trường hợp của người bị lấy xem? Bạn đi làm ngày 8 tiếng cực nhọc, phải lo cho con, cho vợ, cho gia đình, bạn "lỡ"mua hàng trên mạng chỉ một lần, công ty đó bị hack. Cuối tháng nhìn lại, bạn giật mình, tiền trong băng chạy đi đâu hết, bạn vội hủy cái thẻ đó, nhưng đã muộn rồi.

Các bạn nghĩ sao nếu làm chuyện đó? Lấy CC xài, theo tôi, chẳng khác nào đi móc túi và ăn cướp. Xin lỗi nếu có mích lòng ai, nhưng đó là sự thật.

cfmanager
09-11-2003, 11:04
không có gì phải sợ mích lòng cả! Những kẻ sữ CCC vốn dĩ đã chấp nhận mình là ăn cướp rồi!
tại sao phải như thế trong khi host va domain bây giờ rất rẻ

VO VAN ANH KHOA
09-11-2003, 13:24
Ừ host và domain rất rẻ nhưng muốn mua phải qua nhiều thủ tục rườm rà , nên không tiện liên lạc cho lắm

gate2vn
09-11-2003, 13:46
Ừ host và domain rất rẻ nhưng muốn mua phải qua nhiều thủ tục rườm rà , nên không tiện liên lạc cho lắm

ra ngân hàng hoặc bưu điện, gửi tiền mất 10', sau đó thì ngồi rung đùi đợi host :D có gì mà rườm rà đâu

cfmanager
10-11-2003, 11:28
Thằng cha Gate này toàn ngồi nhận tiền người ta gửi không mà sao không rung đùi được!!!

gate2vn
10-11-2003, 12:18
Thằng cha Gate này toàn ngồi nhận tiền người ta gửi không mà sao không rung đùi được!!!

chà, cfmanager. sáng nay, tôi còn nhận được 1 cái thư của cậu, đề nghị chưa gửi tiền vội, đợi đến tháng sau. vậy mà bây giờ đã lên đây, nói "thằng cha".... có lẽ việc "toàn ngồi nhận tiền người ta gửi không" thì xem ra, cậu không rõ lắm ha :)

không muốn tranh cãi với cậu ở đây, nhưng có lẽ không nên nói như vậy :) thanks

cfmanager
12-11-2003, 09:49
oh, xin lỗi nhé! Mình không biết như thế làm cậu bị tự ái! Mình chỉ định giỡn tí thôi chứ không có ý gì khác! Xin lỗi!

gate2vn
12-11-2003, 10:03
oh, xin lỗi nhé! Mình không biết như thế làm cậu bị tự ái! Mình chỉ định giỡn tí thôi chứ không có ý gì khác! Xin lỗi!

ok, với 1 mình tôi thì không có vấn đề, nhưng tôi là đại diện cho gate2vn ở đây, do vậy.... :)

bạn vẫn được chào đón tại gate2vn. nếu bạn quyết định tiếp tục làm việc với gate2vn, chắc chắn sẽ không có điều gì phân biệt đối với các khách hàng khác.

have a good day,

VO VAN ANH KHOA
12-11-2003, 14:39
nghe có vẽ hấp dẩn đó , có thể cho mình tham gia đuợc chứ ... Mình cũng đang thất nghiệp ... mà cái công ty ấy có đảm bảo không ?????? khi khách hàng giao dịch .

gate2vn
12-11-2003, 14:47
nghe có vẽ hấp dẩn đó , có thể cho mình tham gia đuợc chứ ... Mình cũng đang thất nghiệp ... mà cái công ty ấy có đảm bảo không ?????? khi khách hàng giao dịch .

bạn có thể tìm hiểu thêm về gate2vn tại box của gate2vn. nếu bạn có câu hỏi gì, bạn có thể post len đó, hoặc liên lạc trực tiếp với chúng tôi qua email (support@gate2vn.net), qua website (www.gate2vn.net), hoặc YM với nick là gate2vn.

cfmanager
12-11-2003, 19:45
hì hì! cảm ơn nha!
mà công nhận host của ông là rẻ lắm đó, domain cũng dzậy! tui mà biết sớm chừng một tháng thôi là tui có tiền mua rồi, tiếc là tháng này "ăn chơi sa đọa" quá!

VO VAN ANH KHOA
12-11-2003, 20:56
có cho mua chịu không để xem hiệu quả host thế nào ? Mà cái dịch vụ host domain ông lập hay là ông chỉ làm theo huê đồng .

gate2vn
12-11-2003, 22:15
có cho mua chịu không để xem hiệu quả host thế nào ? Mà cái dịch vụ host domain ông lập hay là ông chỉ làm theo huê đồng .

hì hì.... thông cảm nha. business mà. sao bán chịu đây. Với lại, host rất rẻ, tôi ko nghĩ là khó khăn lắm. Nếu dùng để đánh giá thử, bạn có thể dùng package nhỏ nhất, 10MB giá $0.49/tháng. Bạn làm thanh toán trong vòng 1 năm là tối thiểu, cũng chỉ mất $5.88.

còn về domain, trong 1 topic trước (http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=26404) tôi đã nói luôn là trong thời gian này, tôi sẽ đăng ký cho các bạn tại EV1, do EV1 đang có đợt khuyến mại. Giá tại EV1 là $5.41. nếu các bạn có credit card, đăng ký thẳng, sẽ là $5.41, còn qua chỗ tôi, tôi sẽ tính thêm $1 tiền giao dịch. Dù sao vẫn là business, chúng tôi cũng phải có lợi nhuận chứ :) còn bình thường, tôi chưa thấy nơi nào bán domain dưới $7.95 cho người dùng cuối.

như vậy là ok ko :)

kenbk
13-11-2003, 22:10
đi đâu cũng gặp gate2vn quảng cáo hết

cfmanager
14-11-2003, 11:58
Hic, công nhận Host của ông Gate này hơi bị nhanh, hổng biết phải diễn đàn của tui ít bài viết hay sao nữa!
Nhưng chắc chắn tui sẽ không dám xài chùa lâu đâu. Chừng nào có đủ tiền tui trả cho ông nha Gate2vn.
À, tui chân thành cảm tạ ông về sự giúp đở nhiệt tình này! Rất rất cảm tạ!

gate2vn
14-11-2003, 12:11
Hic, công nhận Host của ông Gate này hơi bị nhanh, hổng biết phải diễn đàn của tui ít bài viết hay sao nữa!
Nhưng chắc chắn tui sẽ không dám xài chùa lâu đâu. Chừng nào có đủ tiền tui trả cho ông nha Gate2vn.
À, tui chân thành cảm tạ ông về sự giúp đở nhiệt tình này! Rất rất cảm tạ!

thanks cfmanger nha :D

Trần văn Lưu
30-11-2003, 09:10
Tôi đồng ý với ý kiến đầu tiên. Không nên- không được dùng CC để thuê host

VO VAN ANH KHOA
30-11-2003, 09:31
Nhưng hiện nay người cung cấp host free mạnh nhất là thanhnienvn , mở mỗt server free cho ai cần một cái host hay domain xịn mà không sợ die

Joe Dalton
30-11-2003, 09:45
tiền domain thì đangs bao nhiêu, có tiếc thì tiếc tiền mua host của VN thôi, chạy chậm rì

gate2vn
30-11-2003, 10:04
tiền domain thì đangs bao nhiêu, có tiếc thì tiếc tiền mua host của VN thôi, chạy chậm rì

bạn nói host của VN? ko hiểu lắm. Vì theo tôi, gần như tất cả các nhà cung cấp host tại VN đều là reseller của các nhà cung cấp hosting trên thế giới, server đều được thuê tại các datacenter, mà như vậy, không có sự khác biệt nhiều lắm. chỉ có điều, nếu bạn ở trong VN, connection của VN nhiều khi có vấn đề, chứ không phải là do server host chạy chậm.

Có điều là tùy nhà cung cấp, ngay cả trên thế giới cũng vậy thôi, độ ổn định của họ thế nào, support ra sao.... chứ còn theo tôi, đánh giá của bạn như vậy, xem ra ko ổn lắm.

cfmanager
01-12-2003, 20:00
tôi nghĩ host bây giờ thì nhiều, chọn ai cũng được. Nhưng tốt nhất là lựa chọn những nhà cung cấp host tốt, có support đàng hòang, như vậy yên tâm hơn!
Còn về nhanh hay chậm, bạn đã thử dùng host của ai chưa? nếu chưa thì đánh giá như vậy hơi vội!

kenbk
04-12-2003, 15:09
nhưng money $$$ vẫn là điều wan trọng nhất

cfmanager
05-12-2003, 09:02
điều đó mới chính là cách thức quảng cáo của các Hosting! chẳng hạn như mua máy in đi! bạn thấy giá máy rẻ thì ham, nhưng thật chất thì đi với giá máy rẻ là tiền mực đắt. nên các nhà sản xuất đã đánh vào tâm lý thích rẻ của người VN, và khi mua rồi, xài hết hộp mực, chẳng lẽ bỏ luôn, đành ngậm đắng mua hộp mực khác mà có khi còn mắc hơn cái maý in

Pham thanh Dung
05-12-2003, 17:49
Mọi người đừng sài Windows chùa nữa đi bản quền về mà sài mà CC chùa là cái con khỉ gì thế mọi người vì Việt Nam nên sài Linux đi

cfmanager
06-12-2003, 10:26
biết là như vậy sẽ ảnh hưởng tới nền CNTT nước nhà nhưng từ nhỏ tới giờ quen xài Windows rồi! đột nhiên chuyển sang Linux, cũng cần có thời gian nữa chư!
Ngay cả những nước phát triển còn vướng tới vụ vi phạm bản quyền huống hồ là VN

jackynguyen
23-12-2003, 16:38
That su la cac bac co gioi thi cac bac cu ***** phan mem nhung cac bac dung an cap domain.....lam giam uy tin dat viet ta qua cac bac a

cfmanager
23-12-2003, 19:18
không phải ăn cắp domain mà là ăn cắp CC của người khác reg domain!
vấn nạn này không biết chừng nào VN mới giải quyết được! hic!
tôi nghĩ chừng nào VN giải quyết nạn băng đĩa lậu với cái nạn ăn cắp CC này thì nền CNTT của chúng ta mới có thể phát triển nổi!

gacon04
27-12-2003, 00:29
không phải ăn cắp domain mà là ăn cắp CC của người khác reg domain!
vấn nạn này không biết chừng nào VN mới giải quyết được! hic!
tôi nghĩ chừng nào VN giải quyết nạn băng đĩa lậu với cái nạn ăn cắp CC này thì nền CNTT của chúng ta mới có thể phát triển nổi!

gacon moi vao dien dang nay, nhung thay muc nay hap qua ma khong biet cac ban dang noi ve cai gi, xin cho gacon vay cau giai thich ngan gon de hieu, va cho gacon biet cc la gi, cam on

cfmanager
27-12-2003, 11:26
CC là viết tắt của Credits Card, một loại dịch vụ thanh toán bằng thẻ của ngân hàng, ví dụ như VISA, Master Card, American, ... Ở VN thì có card của ACB, Vietcombank,... Có card này, bạn có thể dùng nó thanh toán tiền trên mạng mà không cần dùng tiền mặt. tất nhiên số tiền đó sẽ bị trừ trong tài khoản của bạn ở NH.
Một số người lợi dụng sơ hở của các site mua bán online này, trộm thông tin về tài khoản của người khác, thế là tự do dùng tiền trong tài khoản của người đó mua domain, host... thật tội cho những victim không hề hay biết gì về số tiền đó đã bay đi đâu!

sankaii
28-12-2003, 07:45
cái nì có lý đó nếu mà cc chùa thì lừa gạt ngừ ta ko

webviet
04-02-2004, 17:58
bài này bị xóa rồi, xin lõi mọi người

iviisslove9x
08-11-2008, 14:01
có lẽ mình là người đào mồ, mồ này từ đầu năm 2004 :D - cách đây 4 năm

hieulinh
08-11-2008, 14:14
còn trẻ tuổi xài tầm bậy tầm bạ rùi sau này sẽ thấy ân hận ^^ , wuan trọng là mấy bro hack đc hàng thì đừng có share, các cháu nó mới lớn làm sao mà cầm lòng cho đc : (

btd82
08-11-2008, 23:41
thiếu gì cách bíêt bạn à, whois xem thử, còn ko viết 1 lá mail cho nhà cung cấp domain báo là domain dùng cc chùa, tự bản thân nhà cung cấp sẽ check lại ngay thôi, lúc đó thì sẽ biết ngay chứ gì ??

Whois mà biết chắc thì bác thành thần mất, quan trọng là chứng minh đó là của người ta. Mua ở trong nước thì whois là chắc rồi nhưng domain Global bác ko nên đưa ra nhận xét quá nhanh và không cẩn thận như vậy được đâu, nếu em nói sai thì xin lỗi bác nhé !

khucthuydu
09-11-2008, 11:01
dzui dzui......... từ 20003, BQT còn kẹo quá, mấy bài hồi xưa mà còn giữ hoài :D

ndtdnc
09-11-2008, 19:59
Domain cc chùa >> Die >> Nó sales luôn domain >> Phí 1 tên miền
Domain mua tiền thật >> 1 năm = 7$ ~ 130k =>> Nếu than thở vì ko có tìn mua domain thì xin đừng làm web gì nữa:)

Hosting giờ cũng khá rẽ, Ko có tiền xài host VN thì xài US cũng ngon. Speed ko bằng nhưng nó ok hơn về bảo mật:D

vip1.vn
10-11-2008, 08:53
Nhưng dạo này mấy vụ dùng CC chùa lắng xuống rồi . NHưng vẫn còn 1 số diển đàn trao đổi ( nhưng lâu lâu mới có ) . Vì thể có thể3 nói hiện nay mấy CC bị xài chùa chắc giảm đi rồi nhỉ ( ở VN thui á ) chắc chỉ còn mấy đứa tự kiếm xong share cho vài thằng bạn thui
Sai lầm bác ơi! Còn nhiều lắm.Nhưng em ko dám kể ra ở đây đâu. Band liền à! hix