PDA

View Full Version : làm thế nào để bắt hình của một đoạn phim

daiviet999
22-07-2003, 18:04
Tôi có một đĩa Cd võ thuật muốn gửi cho người bạn ở xa nhưng file lớn quá mà phần cần trong đó chỉ là đoạn biểu diễn của mấy bài quyền . Tôi thấy người ta vẫn bắt hình của một đoạn phim nhưng lại không biết cách thực hiện.

Bạn nào biết cách chỉ giúp tôi với

romanc
22-07-2003, 23:21
Đơn giản nhất là VCDcutter4.04 (mua tạI các shop bán CDR, nằm trong các đĩa soft, vd như “solf for music 8”, …).
Bạn cài đặt VCDcutter, nhớ lấy key từ file “huongdan” nam trong cùng thư mục này trong đĩa)
Xong vào chương trình, màn hình VCDCutter hiện ra, bỏ đĩa VCD bạn muốn cắt vào ổ CDR.
Bấm File, chọn “Play VCD”. Còn nếu muốn cắt file video nào ở trong ổ cứng thì bấm File, chọn Open movies, dẫn đến file video trong ổ cứng.
Màn hình sẽ hiện video ra, bấm Play, đến điểm bắt đầu cắt bấm Step 1, đấn điểm muốn dừng cắt bấm Step 2, bấm step 3 để đưa đoạn cắt xong vào Clip list, bấm Step 4 để make clip (đặt tên file video vừa cắt, chọn định dạng Save as type, chọn nơi lưu.
Bạn có thể cắt nhiều đoạn trích theo ý mình, nếu không đổI nơi chứa thì các file cắt ra sẽ nằm mặc định trong thư mục C:\Program Files\Fotocom\VCD cutter.
Bạn có thể duyệt lạI các đoạn cắt bằng cách chọn trong clip list để xem lại.
Chúc bạn thành công

daiviet999
23-07-2003, 11:24
Cảm ơn bạn romanc đã giúp đỡ mình đã dow được chương trinh đó trên mạng rồi . Cảm ơn bạn nhiều !

Thân !

Holylight
08-09-2003, 10:37
Mình làm rồi,nhưng mà không hiểu sao khi cắt ra rồi,chạy xem thì chất lượng phim rất kém.Nhiều chỗ còn bị rỗ hình nữa.Không đẹp như đoạn phim lúc chưa bị cắt.Có cách nào khắc phục không dzợ

vo_amh_kiem2002
13-09-2003, 15:32
Ngoài chương trình VCD Cutter, thì ta cũng có thể dùng chương trình HERO3000. Chương trình này có các tiện ích hay tuyệt vời. Hình ảnh rõ nét

pfiev
13-09-2003, 16:11
Quan trọng là phải biết phim có bao nhiêu khung mỗi giây thì mới chọn được thông số để chụp tốt.

creed
02-10-2003, 22:33
dùng chương trình MPEG to GIF trong tiện ích của HERO 2001 đó, rồi chỉnh số frame trong từng giây thì sẽ có được đoạn phim ngắn cho mình rối....thử làm xem